હવામાનની ખાસ આગાહી આગામી 24 કલાકમાં આ રાજ્યમાં મેઘરાજા મન મૂકીને વરસશે - khabarilallive    

હવામાનની ખાસ આગાહી આગામી 24 કલાકમાં આ રાજ્યમાં મેઘરાજા મન મૂકીને વરસશે

આગામી 24 કલાક દરમિયાન, રાજસ્થાન, ગુજરાત પ્રદેશ, મધ્યપ્રદેશ, તેલંગાણા, જમ્મુ અને કાશ્મીર, હિમાચલ પ્રદેશ અને સિક્કિમ, પેટા-હિમાલયી પશ્ચિમ બંગાળ, આસામ, મેઘાલય, અરુણાચલ પ્રદેશ, આંતરિક કર્ણાટકના પશ્ચિમ ભાગોમાં છૂટાછવાયા હળવાથી મધ્યમ વરસાદ. સ્થળોએ વરસાદ પડી શકે છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ આ માહિતી આપી છે. વિભાગે જણાવ્યું હતું કે ગુરુવારથી વરસાદ ફરી શરૂ થઈ શકે છે અને આગામી ત્રણ દિવસ સુધી હળવો વરસાદ અથવા ગાજવીજ સાથે વરસાદ ચાલુ રહેવાની શક્યતા છે. IMD અનુસાર, ચોમાસું ધીમે ધીમે ઉત્તર તરફ આગળ વધવાની શક્યતા છે, જેના કારણે બુધવારથી ઉત્તર ભારતમાં વરસાદ સંબંધિત ગતિવિધિઓ વધશે.

હવામાન વિભાગ (IMD) દિલ્હીના જણાવ્યા અનુસાર, ઉત્તર ભારતમાં હવામાનમાં ફેરફાર થવાની સંભાવના છે. બિહાર, ઝારખંડ, ઉત્તર પ્રદેશ અને પશ્ચિમ બંગાળ વરસાદની અછત સામે ઝઝૂમી રહ્યા છે.

આગામી 24 કલાક દરમિયાન રાજસ્થાન, ગુજરાત પ્રદેશ, મધ્યપ્રદેશ, તેલંગાણા, જમ્મુ અને કાશ્મીર, હિમાચલ પ્રદેશ અને સિક્કિમ, પેટા-હિમાલયી પશ્ચિમ બંગાળ, આસામ, મેઘાલય, અરુણાચલ પ્રદેશ, આંતરિક કર્ણાટકના પશ્ચિમ ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. સ્થળોએ વરસાદ પડી શકે છે. આ જાણકારી હવામાન એજન્સી સ્કાય મેટ વેધર દ્વારા આપવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *