રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે યુક્રેન બાદ આ દેશ ઉપર મંડરાયો ખતરો કહ્યું અમને પુતિન થી કોઈ બચાવી લો

રશિયાએ યુક્રેનમાં સ્થિતિ વધુ ખરાબ કરી છે. આ કારણે પાડોશી દેશ મોલ્ડોવા ખૂબ જ ડરી ગયો છે. મોલ્ડોવાના વડા પ્રધાન નતાલિયા ગેવરિલિતાએ કહ્યું છે કે તેઓ ખૂબ જ ચિંતિત છે કે રશિયા તેમના દેશ પર વધુ હુમલો કરશે.

તેમણે ચેતવણી આપી છે કે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનથી કોઈપણ દેશ સુરક્ષિત નથી. તાજેતરના મહિનાઓમાં મોસ્કોની સૈન્ય મોલ્ડોવા-યુક્રેન સરહદ નજીક યુક્રેનના દક્ષિણ અને પૂર્વમાં આગળ વધ્યા પછી નતાલિયા ગેવરિલિતાએ આ ચેતવણી આપી હતી.

મોલ્ડોવા એક નાનો દેશ છે.ટ્રાન્સનિસ્ટ્રિયા અને મોલ્ડોવા બંને યુક્રેનની પશ્ચિમમાં છે. જ્યાં, મોલ્ડોવા એક ખૂબ જ નાનો દેશ છે, ટ્રાન્સનિસ્ટ્રિયા એક ખંડિત પ્રદેશ છે, જેમાં લગભગ 5 મિલિયન લોકો રહે છે. યુક્રેન અને મોલ્ડોવા વચ્ચેના સેન્ડવીચ જેવો પ્રદેશ ટ્રાન્સનિસ્ટ્રિયાને બહુ જલ્દી યુદ્ધમાં ખેંચી જવાની આશંકા છે.

ટ્રાન્સનિસ્ટ્રિયાએ પોતાને અલગ થવાની જાહેરાત કરી.1992 માં, તે (ટ્રાન્સનિસ્ટ્રિયા) એ ટૂંકા લશ્કરી સંઘર્ષ પછી પોતાને મોલ્ડોવાથી અલગ થવાની જાહેરાત કરી હતી, પરંતુ હજુ પણ પૂર્વ યુરોપિયન દેશના ભાગ તરીકે આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે ઓળખાય છે.

યુક્રેનમાં યુદ્ધ તીવ્ર બને છે.તમને જણાવી દઈએ કે રશિયાએ 24 ફેબ્રુઆરીએ યુક્રેન પર હુમલો કર્યો હતો. આ પછી, યુએસ અને યુરોપિયન દેશોએ મોસ્કો પર વિવિધ પ્રકારના આર્થિક પ્રતિબંધોની જાહેરાત કરી.

રશિયાએ તેને તેની સામે આર્થિક યુદ્ધ ગણાવ્યું હતું. આ બધાની વચ્ચે રશિયાએ યુક્રેનના ઘણા મોટા શહેરો પર કબજો કરી લીધો છે. હવે એવું લાગે છે કે યુક્રેન તેના અંતને આરે છે. પરંતુ યુક્રેન રશિયાનો મુકાબલો કરવા માટે અમેરિકા, યુરોપની મદદ લઈ રહ્યું છે, જેના કારણે રશિયા યુક્રેન પર જીત મેળવવામાં સમય લઈ રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.