યુદ્ધમાં ઝેલેનસકી નો થઈ રહ્યો છે મોટો પ્લાન 3 દિવસમાં ટીમના મોટા ભાગના અધિકારીઓને કાઢી મૂક્યા - khabarilallive

યુદ્ધમાં ઝેલેનસકી નો થઈ રહ્યો છે મોટો પ્લાન 3 દિવસમાં ટીમના મોટા ભાગના અધિકારીઓને કાઢી મૂક્યા

યુક્રેનના અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, જ્યારે દેશના લોકો રશિયન હુમલાઓનો સામનો કરી રહ્યા છે, ત્યારે રશિયા પ્રત્યે સહાનુભૂતિ ધરાવતા કેટલાક લોકો દુશ્મન દેશને યુક્રેનના સૈન્ય ઠેકાણાઓ અને અન્ય મહત્વપૂર્ણ સ્થાનોની માહિતી સતત આપી રહ્યા છે.

એટલું જ નહીં, આ લોકોએ રશિયન અધિકારીઓને આશ્રય આપ્યો છે અને રશિયાના કબજા હેઠળના સ્થળોએ યુક્રેનની ગતિવિધિઓની માહિતી પણ શેર કરી છે.યુક્રેન એક તરફ યુદ્ધના મેદાનમાં રશિયા સાથે ભીષણ યુદ્ધ લડી રહ્યું છે તો બીજી તરફ તે ઘૂસણખોરીની સમસ્યાનો પણ સામનો કરી રહ્યું છે.

હકીકતમાં, એવું સામે આવ્યું છે કે યુક્રેનના ઘણા સુરક્ષા અધિકારીઓ રશિયા સાથે જાસૂસી કરી રહ્યા છે અને દુશ્મન દેશને યુક્રેન સંબંધિત મહત્વપૂર્ણ માહિતી આપી રહ્યા છે. યુદ્ધના સમયમાં, આ માહિતીએ રશિયાને હુમલા કરવામાં ઘણી મદદ કરી છે.

યુક્રેનના અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, જ્યારે દેશના લોકો રશિયન હુમલાઓનો સામનો કરી રહ્યા છે, ત્યારે રશિયા પ્રત્યે સહાનુભૂતિ ધરાવતા કેટલાક લોકો દુશ્મન દેશને યુક્રેનના સૈન્ય ઠેકાણાઓ અને અન્ય મહત્વપૂર્ણ સ્થાનોની માહિતી સતત આપી રહ્યા છે.

એટલું જ નહીં, આ લોકોએ રશિયન અધિકારીઓને આશ્રય આપ્યો છે અને રશિયાના કબજા હેઠળના સ્થળોએ યુક્રેનની ગતિવિધિઓની માહિતી પણ શેર કરી છે. યુક્રેનિયન ઓફિસરનો દાવો છે કે આવા લોકોએ એક પુલ પરથી વિસ્ફોટકો પણ હટાવ્યા હતા જેથી રશિયન સેના આ વિસ્તારમાં ઘૂસણખોરી કરી શકે.

આ મામલો ત્યારે બધાના ધ્યાન પર આવ્યો જ્યારે રવિવારે યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ બે વરિષ્ઠ અધિકારીઓને બરતરફ કર્યા. ઝેલેન્સકીએ રવિવારે દેશની સ્થાનિક સુરક્ષા એજન્સીના ચીફ ઇવાન બકાનોવ અને સ્ટેટ પ્રોસિક્યુટર જનરલ ઇરિના વેનેડિક્ટોવાને બરતરફ કર્યા.

આ બંને અધિકારીઓ ઝેલેન્સકીની ખૂબ નજીક હતા. ઇવાન બકાનોવ પણ યુક્રેનિયન રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીનો બાળપણનો મિત્ર છે. યુદ્ધના સમયમાં યુક્રેન માટે આ એક મોટી સુરક્ષા ભૂલ માનવામાં આવે છે.

યુક્રેનને સંબોધતા ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે દેશમાં રાજદ્રોહ સંબંધિત ઘણા મામલામાં તપાસ શરૂ કરવામાં આવી છે. એસબીયુ સુરક્ષા એજન્સીના 60 થી વધુ અધિકારીઓ અને ફરિયાદી રશિયન હસ્તકના પ્રદેશમાં યુક્રેન વિરુદ્ધ કામ કરી રહ્યા હતા, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું. આટલું જ નહીં, તેમણે કહ્યું કે અમલીકરણ અધિકારીઓ વિરુદ્ધ 651 રાજદ્રોહ અને સહકારના કેસની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

યુક્રેન વર્ષોથી સરકાર, ચર્ચ અને ગુપ્તચર એજન્સીઓમાં જાસૂસો અને રશિયન વલણ ધરાવતા નાગરિકોની ધમકીઓથી ત્રસ્ત છે. પરંતુ યુદ્ધના સમયમાં, આ ઘટનાઓએ યુક્રેનની સમસ્યાઓને વધુ વકરી. ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે રાજ્યની રાષ્ટ્રીય સુરક્ષામાં આવો ગુનો નેતૃત્વ માટે ખૂબ જ ગંભીર પ્રશ્ન છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *