જો અમેરિકાએ ઉઠાવ્યું આ પગલું તો દુનિયા ના નકશા માથી ગાયબ થઈ જશે યુક્રેન નું નામ - khabarilallive    

જો અમેરિકાએ ઉઠાવ્યું આ પગલું તો દુનિયા ના નકશા માથી ગાયબ થઈ જશે યુક્રેન નું નામ

યુધ્ધ શરૂ થતાની સાથે જ રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને સ્પષ્ટ કહી દીધું હતું કે જે પણ દેશ મધ્યમાં આવશે તેને પણ તેની અસર ભોગવવી પડશે. આ પછી પણ યુએસ-નાટો-પશ્ચિમ દેશો યુક્રેનને સંપૂર્ણ મદદ કરી રહ્યા છે.

કોઈપણ રીતે, આ યુદ્ધ પશ્ચિમી દેશોના કારણે આટલા દિવસો સુધી ચાલે છે. કારણ કે, તેઓ યુક્રેનને બંદૂકો, દારૂગોળો, શસ્ત્રો, ટેન્ક, તોપો, મિસાઈલ અને આર્થિક રીતે પણ મદદ કરી રહ્યા છે. દરમિયાન અમેરિકા જે પગલાં લેવા જઈ રહ્યું છે તેના કારણે આ યુદ્ધ વધુ ઉગ્ર બની શકે છે. આ સાથે, એવું ન થવું જોઈએ કે યુક્રેન વિશ્વના નકશામાંથી ભૂંસી નાખવામાં આવે.

એવા અહેવાલ છે કે રશિયા સાથે લડવા માટે અમેરિકા ટૂંક સમયમાં યુક્રેનમાં તેના ફાઈટર પ્લેન મોકલવા જઈ રહ્યું છે. જો અમેરિકા આવું કરશે તો આ યુદ્ધ વધુ વિજયી બનશે. તેવી જ રીતે, આ યુદ્ધને કારણે, વિશ્વમાં ઘણા સંકટ ઉદભવ્યા છે અને હવે તેનો ભય વધુ હોઈ શકે છે. એવું પણ બની શકે છે કે જો અમેરિકન ફાઈટર પ્લેન રશિયા સામે લેન્ડ થાય છે તો રશિયા પરમાણુ હુમલો પણ કરી શકે છે.

જો આવી સ્થિતિ ન આવે તો સારું છે કારણ કે, તેની અસર સમગ્ર વિશ્વ પર પડશે અને ત્રીજા વિશ્વયુદ્ધની સંભાવના ઘણી હદ સુધી વધી જશે. જો કે, અમેરિકા દ્વારા આ પગલું એવા સમયે ઉઠાવવામાં આવી રહ્યું છે જ્યારે શુક્રવારે મધ્યસ્થતામાં રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે મોટા કરાર પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા હતા. જ્યારે પણ બંને દેશો વચ્ચે મધ્યસ્થી કરવાની વાત આવે છે ત્યારે અમેરિકા આ ​​આગમાં બળતણ ઉમેરવાનું કામ કરે છે. આ પહેલા પણ જ્યારે પણ મધ્યસ્થીની વાત થઈ છે ત્યારે તેણે આવું જ પગલું ભર્યું છે.

વ્હાઇટ હાઉસના પ્રવક્તાએ કહ્યું છે કે આ પગલું તાત્કાલિક લેવામાં આવશે નહીં, એટલે કે સ્પષ્ટ છે કે આગામી દિવસોમાં અમેરિકન ફાઇટર એરક્રાફ્ટ યુક્રેનમાં તૈનાત થઈ શકે છે. અમેરિકા અને નાટો દેશો પહેલેથી જ યુક્રેનને આડકતરી રીતે મદદ કરી રહ્યા છે.

હાલ યુએસ નિર્મિત ફાઇટર એરક્રાફ્ટ મોકલવાની શક્યતાઓ તપાસવામાં આવી રહી છે. જો અમેરિકા આને મંજૂરી આપે છે તો રશિયા તેનાથી વધુ નારાજ થઈ શકે છે. આ યુદ્ધમાં યુક્રેનને અત્યાર સુધી ભારે નુકસાન થયું છે. રશિયાએ યુક્રેનના ઘણા શહેરો કબજે કર્યા છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *