હિન્દુ ધર્મની ભાવના દુભવતા બોલીવુડ ને માત આપવા સાઉથ નો આ હીરો લઈને આવી રહ્યો છે જોરદાર ફિલ્મ - khabarilallive    

હિન્દુ ધર્મની ભાવના દુભવતા બોલીવુડ ને માત આપવા સાઉથ નો આ હીરો લઈને આવી રહ્યો છે જોરદાર ફિલ્મ

તેલુગુમાં એક ફિલ્મ આવી રહી છે, ‘કાર્તિકેય 2’, જેનું હિન્દી ટીઝર તાજેતરમાં વૃંદાવનના ઇસ્કોન મંદિરમાં રિલીઝ કરવામાં આવ્યું હતું.બોલિવૂડમાં આવું થતું નથી, તેથી જ તમે ચોંકી જશો. ફિલ્મનું ટીઝર લોન્ચ મંદિરમાં કે તીર્થસ્થળે?

આની પાછળ કારણ છે. આપણા સાંસ્કૃતિક અને આધ્યાત્મિક વારસા પરની ફિલ્મો પણ બોલિવૂડમાં બનતી નથી. ‘કાર્તિકેય 2’નો મુખ્ય હીરો નિખિલ સિદ્ધાર્થ છે, જે તેલુગુ સિનેમાના ઉભરતા યુવા કલાકારોમાંનો એક છે.

આ ફિલ્મ દ્વારકા અને ભગવાન કૃષ્ણના રહસ્યોને ઉજાગર કરે છે. તેનું નિર્માણ અભિષેક અગ્રવાલ દ્વારા કરવામાં આવ્યું છે, જે ‘ધ કાશ્મીર ફાઇલ્સ’ના નિર્માતા પણ હતા. હવે તે રવિ તેજાની સમગ્ર ભારતની ફિલ્મ ‘ટાઈગર નાગેશ્વર રાવ’ પ્રોડ્યુસ કરી રહ્યો છે.

જ્યારે ‘કાર્તિકેય 2’નું નિર્દેશન ચંદુ મોન્ડેતી દ્વારા કરવામાં આવ્યું છે, જ્યારે ફિલ્મમાં અનુપમા પરમેશ્વરન મુખ્ય ભૂમિકામાં છે. અનુપમ ખેર પણ એક પાત્રમાં જોવા મળશે. અમે નિખિલ સિદ્ધાર્થ સાથે ફિલ્મ અને વિવિધ વિષયો પર વિશેષ વાતચીત કરી હતી, જે અમે તમારા માટે બરાબર નીચે લાવ્યા છીએ.

કાર્તિકેય 2’ના હીરો નિખિલ સિદ્ધાર્થનો ઈન્ટરવ્યૂઃ બોલિવૂડ અને હિન્દી ભાષાથી લઈને પીએમ મોદી અને ‘ધ કાશ્મીર ફાઇલ્સ’
પ્રશ્ન: તમારી આગામી ફિલ્મ ‘કાર્તિકેય 2’ દરિયામાં ડૂબી ગયેલા દ્વારકા શહેરની આસપાસ ફરે છે. આ થીમ પસંદ કરવાનું કારણ શું હતું? તમને આમાં ક્યાં રસ પડ્યો?

જવાબ: તે જોઈને ખૂબ જ આશ્ચર્ય થાય છે કે આપણા કેટલાક સાંસ્કૃતિક વારસાને દંતકથા અને કાલ્પનિક તરીકે નકારવામાં આવ્યા છે, જ્યારે અમારી પાસે સ્થાપત્ય અને સ્થાપત્યના રૂપમાં તેમના વિશે વાસ્તવિક પુરાવા છે.

દ્વારકા અને રામ સેતુ ખરેખર અસ્તિત્વ ધરાવે છે, અને આપણે આ અસ્તિત્વને માન આપવું જોઈએ. મેં આ થીમ પસંદ કરી છે કારણ કે હું નાનો હતો ત્યારથી ઈતિહાસ/પૌરાણિક કથાઓ મને રસપ્રદ બનાવે છે. શ્રી રામ, શિવ અને કૃષ્ણ ભગવાનની વાર્તાઓએ મને હંમેશા આકર્ષિત કર્યો છે.

પ્રશ્ન: તમે વાસ્તવિક જીવનમાં ભગવાન કૃષ્ણ સાથે કેવી રીતે જોડાયેલા છો? તાજેતરમાં તમે ઇસ્કોન મંદિરની મુલાકાત લીધી અને તેના પદાધિકારી રાધા રમણ દાસને મળ્યા. આ બાબતે તમારો અનુભવ શેર કરો.

જવાબ: હું યાદવ સમુદાયમાંથી આવું છું, તેથી મારો પરિવાર હંમેશા મોટા પાયે કૃષ્ણાષ્ટમી (શ્રી કૃષ્ણ જન્માષ્ટમી) ઉજવે છે. આ હંમેશા અમારા પરિવારનો મુખ્ય તહેવાર રહ્યો છે. વૃંદાવન ઈસ્કોન મંદિરમાં રાધા રમણ દાસજીને મળવાથી અને મંદિર પરિસરમાંથી આવતી સકારાત્મક ઉર્જા મને ‘કૃષ્ણ તત્વ’ના પ્રેમમાં પડી ગઈ.

પ્રશ્ન: શું તમારી પાસે ‘કાર્તિકેય 2’ વિશે ઉત્તર ભારતીયો માટે કોઈ સંદેશ છે? આ ફિલ્મ જોવા માટે તમે તેમને શું કહેવા માગો છો? તાજેતરમાં ‘RRR’, ‘KGF 2’ અને ‘પુષ્પા’ જેવી ફિલ્મો હિન્દી બીટામાં મોટી હિટ બની છે, પરંતુ, આ બધી એક્શન ફિલ્મો હતી. જ્યારે, તમે પસંદ કરેલ જોર્ન અલગ છે.

જવાબ: હું ‘એક ભારત અને એક ફિલ્મ ઉદ્યોગ’ના કોન્સેપ્ટમાં દ્રઢપણે માનું છું. ઉપર જણાવેલ ત્રણેય ફિલ્મો એક્શનથી ભરપૂર હતી અને ‘કાર્તિકેય 2’માં પણ કેટલાક રોમાંચક એક્શન સિક્વન્સ અને શાનદાર VFX છે, જે ફિલ્મ જોવાના અનુભવને ઉચ્ચ સ્તરે લઈ જશે. અમે જે શૈલી વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ તે છે – ભગવાન કૃષ્ણના જીવન સાથે સંબંધિત રહસ્યો અને રહસ્યો, અને તેઓ ખરેખર કોણ હતા – જે આજ સુધી આવરી લેવામાં આવ્યા નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *