ઝમઝમ વરસશે વાદળો આ વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી બાદ ઓરેન્જ એલર્ટ પણ આપી દેવાઈ - khabarilallive    

ઝમઝમ વરસશે વાદળો આ વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી બાદ ઓરેન્જ એલર્ટ પણ આપી દેવાઈ

હવામાન વિભાગે ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. હવામાન કેન્દ્ર જયપુરના જણાવ્યા અનુસાર, દેશમાં બે નવા વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સની પ્રવૃત્તિ વચ્ચે શુક્રવાર, શનિવાર અને રવિવારે રાજ્યના ઘણા ભાગોમાં ચોમાસું સક્રિય રહેશે. કેન્દ્રએ આગામી 24 કલાકમાં રાજ્યના ગંગાનગર અને હનુમાનગઢ જિલ્લામાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

ખૂબ ભારે વરસાદની ચેતવણી: જોધપુર, જયપુર અને કોટા વિભાગમાં કેટલાક સ્થળોએ ભારે વરસાદ અને અતિ ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે. શુક્રવાર સવાર સુધીના 24 કલાકમાં દૌસામાં રાજ્યમાં સૌથી વધુ નવ સેમી વરસાદ નોંધાયો હતો. આ સિવાય બરાનના શાહબાદ, ચુરુના રાજગઢ અને અલવરના મંડાવરમાં 5 સેમી અને જયપુરના પાવતામાં 4 સેમી વરસાદ નોંધાયો છે.

અહીં શુક્રવારે દિલ્હીના કેટલાક વિસ્તારોમાં હળવો વરસાદ થયો હતો, જેના કારણે વાતાવરણ ખુશનુમા બની ગયું હતું. પરંતુ ઘણા વિસ્તારોમાં વાદળો વરસવાની રાહ જોવાઈ રહ્યા હતા. હવામાન વિભાગ (IMD) એ કહ્યું કે દિલ્હીમાં મહત્તમ તાપમાન 33.9 ડિગ્રી સેલ્સિયસ અને લઘુત્તમ તાપમાન 27 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું છે.

IMDના એક અધિકારીએ જણાવ્યું કે, શનિવાર સામાન્ય રીતે વાદળછાયું રહેશે અને હળવાથી મધ્યમ વરસાદ/ગર્જના સાથે વરસાદની શક્યતા છે. તે જ સમયે, IMD એ આગાહી કરી છે કે ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતમાં બે-ત્રણ દિવસ સુધી વરસાદ સંબંધિત ગતિવિધિઓ વધુ તીવ્ર બનશે.

હિમાચલમાં પૂર: હિમાચલ પ્રદેશના લાહૌલ-સ્પીતિ જિલ્લામાં શુક્રવારે અચાનક પૂરને કારણે એક રસ્તો બંધ થઈ ગયો હતો. રાજ્ય ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટના એક અધિકારીએ આ માહિતી આપી. તેમણે કહ્યું કે ઉદયપુર ડિવિઝનના ચોજિંગ અને ગૌરીમાં અચાનક પૂરના કારણે રસ્તો બંધ થઈ ગયો હતો. અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે રસ્તા પર ટ્રાફિક પુનઃસ્થાપિત કરવા માટે કામ ચાલી રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *