"હું આત્મહત્યા કરવા જઈ રહ્યો છું મારા પરિવારને સાચવજે" જેને ફોન કર્યો તેને કરી દીધું એવું કામ જાણીને રહી જશો હેરાન - khabarilallive    

“હું આત્મહત્યા કરવા જઈ રહ્યો છું મારા પરિવારને સાચવજે” જેને ફોન કર્યો તેને કરી દીધું એવું કામ જાણીને રહી જશો હેરાન

ગભરાયા વિના આ માહિતી મેળવનાર વ્યક્તિએ તાત્કાલિક વિસ્તાર પોલીસને જાણ કરી હતી. મામલાની ગંભીરતા સમજી પોલીસ પણ સક્રિય બની હતી. પોલીસે ઉતાવળમાં તે મોબાઈલ ફોનનો નંબર સર્વેલન્સ પર મૂક્યો, જેના પરથી આત્મહત્યા કરનાર વ્યક્તિએ ફોન કરીને તેના પરિચિતને જાણ કરી કે તે આત્મહત્યા કરવા જઈ રહ્યો છે. જ્યારે તે મૃત્યુ પામે છે, ત્યારે તમે (મોબાઈલ કોલ રીસીવર) મારી પત્ની અને મારા બાળકોનું ધ્યાન રાખશો. ઉતાવળમાં પોલીસે આત્મહત્યા કરવા જનાર વ્યક્તિનું લોકેશન શોધી કાઢ્યું.

વાસ્તવમાં, આ ઘટના ઉત્તરાખંડની રાજધાની દેહરાદૂનમાં 21 જુલાઈના રોજ એટલે કે ગુરુવારે રાત્રે લગભગ 10 વાગ્યાની છે. ઘટનાક્રમ મુજબ, હરિહરપુર સેલાકુઈના રહેવાસી વીરપાલ શર્માએ રાત્રે સેલાકુઈ સ્ટેશન ઈન્ચાર્જને ફોન કર્યો હતો. તેણે પોલીસને જણાવ્યું કે તેના પરિચિતે તેને ફોન કર્યો અને કહ્યું કે તે આત્મહત્યા કરવા જઈ રહ્યો છે, તેના મૃત્યુ પછી તેની પત્ની અને બાળકોની સંભાળ લેવી જોઈએ. માહિતી ગંભીર હતી અને સમય ઓછો હતો.

સમય બગાડ્યા વિના, સ્ટેશન ઈન્ચાર્જ સેલાકુઈ પ્રદીપ સિંહ રાવતે બાતમીદારને પીડિતા (જે આત્મહત્યા કરવા જઈ રહ્યો હતો)નો ફોટો લઈને પોલીસ સ્ટેશન પહોંચવાનું કહ્યું. થોડી જ વારમાં, વીરપાલ શર્મા પીડિતાનો ફોટો, મોબાઈલની વિગતો અને તે જે વાહનમાં આત્મહત્યા કરવા ગયો હતો તેની વિગતો લઈને પોલીસ સ્ટેશન પહોંચી ગયો. જ્યારે પોલીસને આત્મહત્યા કરવા જઈ રહેલા વ્યક્તિનું લોકેશન જાણવા મળ્યું તો તે શિમલા બાયપાસ રોડ પાસે મળી આવ્યું.

લોકેશન ટ્રેક કરીને પોલીસ પહોંચી, જંગલને સેન્ટર પોઈન્ટ બનાવ્યું.લોકેશન મળતાની સાથે જ પટેલ નગર પોલીસ સ્ટેશનના ઈન્ચાર્જ ઈન્સ્પેક્ટર રવિન્દ્ર યાદવ, એસએસઆઈ પટેલ નગર સબ ઈન્સ્પેક્ટર હર્ષ અરોરા, આઉટપોસ્ટ ઈન્ચાર્જ નવા ગામ સબ ઈન્સ્પેક્ટર વિવેક રાઠીને તેની જાણકારી આપવામાં આવી હતી. થાના સેલાકુઈ સબ ઈન્સ્પેક્ટર અનિત કુમારની સાથે સૈનિક બ્રજેશ, ત્રેપન સિંહને પણ સમયસર આત્મહત્યાથી બચાવવાની કોશિશ કરતી ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા હતા.

મોબાઈલ નંબરના લોકેશનના આધારે આ તમામ પોલીસ ટીમોએ નયા ગામ પાસે જંગલને સેન્ટર પોઈન્ટ બનાવ્યું હતું. દરમિયાન, જ્યારે પોલીસ ટીમોએ પીડિતાના મોબાઇલ પર નંબર ડાયલ કર્યો, તો તે બંધ હતો. જેના કારણે પીડિતાએ આત્મહત્યા કરવાનો પ્લાન અમલમાં ન મૂક્યો હોય તેવું વિચારીને પોલીસની ટીમોના હાથ-પગ ફૂલી ગયા હતા. દરમિયાન ફરી એકવાર પીડિતાનું બીજું લોકેશન રિસ્પાના પુલ પાસેના ISBT પાસેથી મળી આવ્યું હતું.

પોલીસ વાતો કરીને પીડિતા સુધી પહોંચી
રાત્રે લગભગ 11 વાગ્યાના સુમારે પીડિતાએ પોતે જ તેના મોબાઈલ પરથી એસએચઓ સેલાકુઈના નંબર પર કોલ કર્યો અને પૂછ્યું કે, તમારી પાસે મિસ્ડ કોલ હતો, તમે કોણ બોલો છો? જેના પર, પોતાનો પરિચય આપતા, SHO, સેલાકુઇએ રાહુલ કુમારને આત્મહત્યા ન કરવાનું કહ્યું. આ સાથે જ તેને તેના મોબાઈલ ફોન પર વાતોમાં જોડીને તેનું લોકેશન પૂછ્યું.

સ્ટેશન ઈન્ચાર્જ સેલાકુઈએ કોઈક રીતે પોલીસ સ્ટેશનમાં નાઈટ ડ્યુટી પર રહેલા મુનશી રાજવીર રામોલાના ફોન પરથી તાત્કાલિક કંટ્રોલને જાણ કરી કે પીડિતા અજબપુર ફાટક પર રેલવે ટ્રેક પર ઉભી છે. તે માત્ર ટ્રેન આવવાની રાહ જોઈ રહ્યો છે. જેના પર કંટ્રોલ રૂમ દ્વારા તાત્કાલિક બાયપાસ ચોકીના ઈન્ચાર્જ દેવેશ ખુશાલને આ માહિતી આપવામાં આવી હતી. અત્યાર સુધી, SHO સેલાકુઇ તેને આત્મહત્યા કરવા માટે રેલવે ટ્રેક પર ઉભેલી પીડિતા સાથે વાત કરીને ફસાવતો હતો.

ઘટનાસ્થળે પહોંચીને પીડિતાને ટ્રેનના પાટા પરથી હટાવી હતી.દરમિયાન બાયપાસ ચોકીના ઈન્ચાર્જ દેવેશ ખુશાલ કોન્સ્ટેબલ ભગવાન સિંહ, નીતિન, વિવેક રાઠી અને મહાવીર પાંડે સાથે અજબપુર કલાન ગેટ પર પહોંચ્યા. ત્યારબાદ પોલીસની ટીમોએ પીડિતને ટ્રેનના આગમન પહેલા રેલ્વેના પાટા પરથી હટાવીને સુરક્ષિત રીતે બચાવી લીધા.

પીડિતાનો જીવ બચાવ્યા બાદ તેને સીધો પોલીસ સ્ટેશન નેહરુ કોલોની લઈ જવામાં આવ્યો. તે જ સમયે, પોલીસ દ્વારા કરવામાં આવેલી પૂછપરછમાં પીડિતાએ જણાવ્યું કે તેની પાસે નટ બોલ્ટ બનાવવાની નાની ફેક્ટરી છે. તેને ચલાવવા માટે તેણે ઘણા લોકો પાસેથી પૈસા ઉછીના લીધા છે. કામમાં ખોટ અને પત્નીને કેન્સરને કારણે તે લોકોને ઉધાર આપી શક્યો ન હતો. લોકો પૈસા માંગવા ઘરે આવવા લાગ્યા. તેથી જ હું તણાવમાં હતો. મેં આત્મહત્યા કરવાનું વિચાર્યું

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *