આ રાજ્યમાં હવામાન વિભાગ ની ભારે વરસાદની આગાહી મુખ્યમંત્રી પણ થયા એલર્ટ આપી દીધા આદેશ - khabarilallive    

આ રાજ્યમાં હવામાન વિભાગ ની ભારે વરસાદની આગાહી મુખ્યમંત્રી પણ થયા એલર્ટ આપી દીધા આદેશ

ઉત્તરાખંડના મુખ્યમંત્રી પુષ્કર સિંહ ધામીએ રાજ્યમાં હવામાન વિભાગ દ્વારા આપવામાં આવેલી ભારે વરસાદની ચેતવણીને ધ્યાનમાં રાખીને તમામ ડિવિઝનલ કમિશનરો અને જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટને આપત્તિ સંબંધિત કોઈપણ પડકારનો સામનો કરવા માટે દરેક સમયે તૈયાર રહેવાનો નિર્દેશ આપ્યો છે.

તેમણે કહ્યું કે જિયો-ટેગિંગ સાથે તૈનાત JCB આપત્તિના કિસ્સામાં હંમેશા તૈયાર રહેવું જોઈએ. આપત્તિ સંબંધિત સંભવિત સ્થળો પર આની પૂરતી ઉપલબ્ધતા સુનિશ્ચિત કરવી જોઈએ. જેથી બંધ પડેલા રસ્તાઓ તાત્કાલિક ખોલી શકાય. તેમણે કહ્યું કે SDRF અને NDRFની ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે.

કોઈપણ આપત્તિના સંજોગોમાં, બચાવ અને રાહત કામગીરી ઓછામાં ઓછા પ્રતિસાદ સમયે હાથ ધરવામાં આવે. વરસાદ કે ભૂસ્ખલનને કારણે રોડ, વીજળી, પાણી પુરવઠો ખોરવાઈ જાય તેવા સંજોગોમાં શક્ય તેટલા ઓછા સમયમાં પુરવઠો પુનઃસ્થાપિત કરવો જોઈએ.

મુખ્‍યમંત્રીએ ભારે વરસાદની સંભાવનાને જોતા પ્રવાસીઓ અને સામાન્ય જનતાને નદીઓ અને વરસાદી નાળાઓ તરફ ન જવા અપીલ કરી છે. તેમણે કહ્યું કે વરસાદની મોસમ દરમિયાન અતિશય વરસાદને ધ્યાનમાં રાખીને રાજ્યના પર્વતીય જિલ્લાઓમાં 69 અનાજના ગોડાઉનોની ઓળખ કરવામાં આવી છે. જેનો રસ્તો બંધ થવાની શક્યતા છે.

03 મહિના (જૂન-જુલાઈ, ઓગસ્ટ, 2022) માટેનો એડવાન્સ અનાજ વરસાદની સિઝન માટે આવા તમામ 69 અનાજના ગોડાઉનોમાં મોકલવામાં આવ્યો છે. મુખ્યમંત્રીએ જણાવ્યું કે, ચોમાસાના સમયગાળા દરમિયાન ચાલતા રસ્તાઓ બંધ થવાના સંજોગોમાં જાહેર બાંધકામ વિભાગ દ્વારા ખોલવામાં આવતા વિવિધ માર્ગો પર કુલ 396 મશીનો (જેસીબી, પોકલેન, રોબોટ વગેરે) તૈનાત કરવામાં આવ્યા છે.

જ્યારે સિંચાઈ વિભાગે દરેક જિલ્લામાં એક ફ્લડ કંટ્રોલ રૂમ અને દેહરાદૂનમાં કેન્દ્રીય પૂર નિયંત્રણ કેન્દ્રની સ્થાપના કરી છે. સિંચાઈ વિભાગ 23 સ્થળોએ નદીઓના જળસ્તર અને વિસર્જન અને 14 સ્થળોએ બેરેજ/ડેમનું નિરીક્ષણ કરી રહ્યું છે. સિંચાઈ વિભાગ દ્વારા જુદા જુદા જિલ્લાઓમાં 113 મહેસુલી પૂર ચોકીઓની સ્થાપના કરવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *