રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં જે કામ કોઈ ના કરી શક્યું તે કરી બતાવશે આ વ્યક્તિ કહ્યું હુ યુદ્ધ બંધ કરાવી શકું છું - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં જે કામ કોઈ ના કરી શક્યું તે કરી બતાવશે આ વ્યક્તિ કહ્યું હુ યુદ્ધ બંધ કરાવી શકું છું

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે છેલ્લા પાંચ મહિનાથી લડાઈ ચાલી રહી છે. રશિયાએ 24 ફેબ્રુઆરીએ આ દેશ પર પહેલો હુમલો કર્યો હતો, જેને તેણે વિશેષ સૈન્ય ઓપરેશન તરીકે વર્ણવ્યું હતું. પરંતુ હજુ સુધી સ્થિતિ નિયંત્રણમાં નથી. પશ્ચિમી દેશોની તમામ પહેલ અને ખુદ યુક્રેનના પ્રયાસો સંપૂર્ણપણે નિષ્ફળ ગયા છે.

રશિયા કોઈપણ કિંમતે રોકવા તૈયાર નથી. જેના કારણે આ યુદ્ધમાં અત્યાર સુધીમાં હજારો લોકોના મો ત થયા છે. જેમાં નાગરિકો અને સૈનિકો બંનેનો સમાવેશ થાય છે. હવે બ્રાઝિલના રાષ્ટ્રપતિ જેયર બોલ્સોનારોએ આ મામલે મોટો દાવો કર્યો છે. જેણે સૌને ચોંકાવી દીધા છે.

બોલ્સોનારો કહે છે કે તેઓ જાણે છે કે રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે યુદ્ધ કેવી રીતે સમાપ્ત થશે. કારણ કે આ યુદ્ધની અસર માત્ર તેનાથી લડી રહેલા દેશો પર જ નથી પડી રહી, પરંતુ સમગ્ર વિશ્વ પણ તેનાથી પ્રભાવિત થઈ રહ્યું છે. વિશ્વભરમાં તેલના ભાવમાં વધારો થયો છે, વૈશ્વિક અર્થતંત્રને અસર થઈ છે અને ખાદ્યપદાર્થોના ભાવમાં વધારો થયો છે (યુક્રેન વિ રશિયા યુક્રેન સમાચાર).

યુદ્ધને કારણે પૂર્વી યુરોપમાં માનવતાવાદી સંકટ વધુ ઘેરી બની રહ્યું છે. અત્યાર સુધીમાં સેંકડો લોકોના મોત થયા છે, જ્યારે લાખો લોકો સુરક્ષિત વિસ્તારોમાં સ્થળાંતર કરી ચૂક્યા છે. આંતરરાષ્ટ્રીય એજન્સીઓએ બંને દેશોને આ મુદ્દાને ઉકેલવા માટે રાજદ્વારી માર્ગ શોધવા કહ્યું છે. પરંતુ હવે બોલ્સોનારોએ કહ્યું છે કે તેઓ જાણે છે કે આ યુદ્ધ કેવી રીતે સમાપ્ત થશે.

વ્લાદિમીર ઝેલેન્સ્કીને જ સલાહ આપશે
બોલ્સોનારોએ ગુરુવારે કહ્યું હતું કે તેઓ તેમના વતી યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડિમિર ઝેલેન્સકીને સલાહ આપશે. આવતા અઠવાડિયે બંને નેતાઓ વચ્ચે ફોન દ્વારા મુલાકાત થશે. તેમણે ઉત્તરપૂર્વીય રાજ્ય મારનહાઓની મુલાકાત દરમિયાન પત્રકારોને કહ્યું.

‘હું તેમને મારો અભિપ્રાય જણાવીશ, મને જે લાગે છે તે રશિયા યુક્રેન સંઘર્ષ સારાંશ 2022 છે). તેનો ઉકેલ. હું જાણું છું કે આ મામલો કેવી રીતે ઉકેલાશે. પણ હું કોઈને કહીશ નહીં. આ કિસ્સામાં, ઉકેલ એ જ હશે જ્યારે 1982 માં આર્જેન્ટિના સાથે બ્રિટનનું યુદ્ધ સમાપ્ત થયું હતું. જો કે, બોલ્સોનારોએ આ પછી વધુ વિગતો શેર કરી ન હતી.

1982માં યુદ્ધ કેમ થયું?બોલ્સોનારોએ જે યુદ્ધનો ઉલ્લેખ કર્યો તે એ નાની લડાઈ હતી, જે 1982માં થઈ હતી. તે દક્ષિણ એટલાન્ટિકમાં ફોકલેન્ડ ટાપુઓના સાર્વભૌમત્વ પર લડવામાં આવ્યું હતું, જે આર્જેન્ટિનામાં માલવિનાસ તરીકે ઓળખાય છે. આ યુદ્ધ એપ્રિલ 1982માં શરૂ થયું હતું. જ્યારે આર્જેન્ટિનાની સેના બ્રિટનના કબજા હેઠળના ટાપુઓ પર આવી પહોંચી હતી.

બ્રિટને આ ટાપુઓ પાછા લેવા માટે તેની નૌકાદળ મોકલી. બાદમાં, આર્જેન્ટિનાએ માત્ર બે મહિના પછી આત્મસમર્પણ કર્યું. આ યુદ્ધ સાથે જોડાયેલા તાજા સમાચાર એ છે કે ગુરુવારે યુક્રેનના શહેર વિનિત્સા પર રશિયન મિસાઈલ હુમલામાં 12 લોકો માર્યા ગયા હતા. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ નાગરિક વસ્તીવાળા વિસ્તારમાં આ હુમલાને “આતંકવાદી કૃત્ય” ગણાવ્યું હતું.

50 જેટલી ગાડીઓ નાશ પામી
યુક્રેનની રાષ્ટ્રીય પોલીસે જણાવ્યું હતું કે રાજધાની કિવના દક્ષિણપશ્ચિમમાં આવેલા વિનીતસિયા શહેરમાં ત્રણ મિસાઇલો ઓફિસની ઇમારત પર પડી હતી અને નજીકની રહેણાંક ઇમારતોને નુકસાન પહોંચાડ્યું હતું. મિસાઈલ હુમલામાં ગોળીબાર થયો, નજીકના પાર્કિંગમાં 50 કારનો નાશ થયો. ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે મૃતકોમાં એક બાળક પણ સામેલ છે (રશિયા યુક્રેન યુદ્ધના તાજા સમાચાર આજે). તેમણે કહ્યું કે આ હુમલાનો હેતુ જાણી જોઈને નાગરિકોને આતંકિત કરવાનો હતો.

ઝેલેન્સકીએ ટેલિગ્રામ મેસેજિંગ એપ પર લખ્યું છે કે, “દરરોજ રશિયા નાગરિક વિસ્તારોમાં બોમ્બમારો કરી રહ્યું છે, બાળકોની હત્યા કરી રહ્યું છે, નાગરિક કેન્દ્રો પર મિસાઇલ ફાયર કરી રહ્યું છે જ્યાં કોઈ સૈન્ય સંકુલ નથી.” જો આ ખુલ્લેઆમ આતંકવાદનું કૃત્ય નથી તો શું છે? વિનિત્સિયા પર હુમલા પહેલા, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ કાર્યાલયે ભૂતકાળમાં કહ્યું હતું કે રશિયન સૈનિકોના હુમલામાં પાંચ નાગરિકો માર્યા ગયા અને આઠ અન્ય ઘાયલ થયા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *