રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ રશિયાએ ફરી કર્યું ના કરવાનું કામ યુક્રેન સેના થઈ ઘૂંટણિયે શું થઈ જશે યુદ્ધ બંધ જુઓ - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ રશિયાએ ફરી કર્યું ના કરવાનું કામ યુક્રેન સેના થઈ ઘૂંટણિયે શું થઈ જશે યુદ્ધ બંધ જુઓ

રશિયાની નવી વ્યૂહરચના આ સમયે ખૂબ કામ કરી રહી છે. તાજેતરના દિવસોમાં, રશિયન સેનાએ તેની યુદ્ધની રણનીતિ બદલી છે, જેના પછી તે યુક્રેનના મોટા શહેરોને નિશાન બનાવી રહી છે.

તેનાથી તેને ઘણો ફાયદો થયો છે કારણ કે હાલમાં યુક્રેનના ઘણા શહેરો રશિયાના કબજામાં છે. યુક્રેનની સેના રશિયન સેના સામે સતત ઘૂંટણિયે પડી રહી છે. રશિયા યુક્રેનના પૂર્વ ભાગમાં આક્રમક રીતે હુમલો કરી રહ્યું છે. તાજેતરમાં લુહાન્સ્ક પર કબજો મેળવ્યા બાદ ડોનેત્સ્ક પ્રાંતમાં પણ હુમલા તેજ થયા છે.

લુહાન્સ્કમાં છેલ્લું યુક્રેનિયન-નિયંત્રિત શહેર લિસિચાન્સ્ક પણ આ મહિનાની શરૂઆતમાં રશિયન લશ્કરી કબજા હેઠળ ગયું હતું. અહીં યુક્રેનના વિનિત્સા શહેર પર પણ હુમલો તેજ કરવામાં આવ્યો છે.ગુરુવારે, યુક્રેનના શહેર વિનિત્સા પર રશિયન મિસાઈલ હુમલામાં 21 લોકો માર્યા ગયા અને 100 થી વધુ ઘાયલ થયા. રશિયાએ રાજધાની કિવથી 268 કિમી દક્ષિણ-પશ્ચિમમાં વિન્નિતિયા શહેરમાં ત્રણ મિસાઇલો છોડી હતી.

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ કાર્યાલયના નાયબ વડા, કિરિલો તૈમોશેન્કોએ મેસેજિંગ એપ ટેલિગ્રામ પર લખ્યું છે કે કાળા સમુદ્રમાં એક રશિયન સબમરીન શહેર પર કેલિબર ક્રુઝ મિસાઇલ છોડ્યું હતું. રશિયાએ હુમલાની પુષ્ટિ કરી નથી. જો કે, રશિયાના ટેલિવિઝન નેટવર્ક આરટીના વડા માર્ગ્રેટિયા સિમોન્યાને જણાવ્યું હતું કે વિનિત્શિયામાં એક ઇમારતને નિશાન બનાવવામાં આવી હતી કારણ કે તે યુક્રેનમાં “નાઝી બેઝ” હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે વિનિત્સિયા 370,000ની વસ્તી સાથે યુક્રેનના સૌથી મોટા શહેરોમાંનું એક છે. રશિયાના યુક્રેન પર હુમલા શરૂ થયા બાદથી હજારો લોકો પૂર્વી યુક્રેન છોડી ગયા છે. વિનિત્સિયા પર હુમલા પહેલા, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ કાર્યાલયે ભૂતકાળમાં કહ્યું હતું કે રશિયન સૈનિકોના હુમલામાં પાંચ નાગરિકો માર્યા ગયા અને આઠ અન્ય ઘાયલ થયા. દક્ષિણી શહેર માયકોલિવમાં મિસાઇલ હુમલામાં એક વ્યક્તિ ઘાયલ થયો હતો. શહેરમાં બુધવારે થયેલા હુમલામાં પાંચ લોકો માર્યા ગયા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *