રશિયાની નવી રણનીતિ થી ગભરાયા ઝેલેન્સ્કી એકજ સાથે કરી નાખ્યું આ મોટું કામ - khabarilallive
     

રશિયાની નવી રણનીતિ થી ગભરાયા ઝેલેન્સ્કી એકજ સાથે કરી નાખ્યું આ મોટું કામ

રશિયાએ તાજેતરમાં જ તેની વ્યૂહરચના બદલી અને યુક્રેનના મોટા શહેરો પર હુમલો કર્યો. આ સાથે રાષ્ટ્રપતિ પુતિને તાજેતરમાં નિર્ણય લીધો હતો કે યુક્રેનના નાગરિકોને રશિયન નાગરિકતા આપવામાં આવશે, જે પછી ઝેલેન્સકીએ યુએસ અને નાટોમાં પણ હોબાળો મચાવ્યો હતો. હવે રશિયાએ ફરી એકવાર યુક્રેન પર હુમલો તેજ કર્યો છે અને આ વખતે તેણે યુક્રેનના 3 ફાઈટર પ્લેન તોડી પાડ્યા છે.

રશિયન સંરક્ષણ મંત્રાલયે બુધવારે દાવો કર્યો હતો કે તેની સેનાએ યુક્રેનના ત્રણ ફાઇટર જેટને તોડી પાડ્યા છે. રશિયાએ કહ્યું છે કે તેણે જે વિમાનોને તોડી પાડ્યા છે તેમાં Su-25 અને Su-24 ફાઈટર જેટ્સનો સમાવેશ થાય છે. તેમને પૂર્વી યુક્રેનના ડોનેટ્સક ક્ષેત્રમાં ઠાર કરવામાં આવ્યા છે, જ્યારે ત્રીજું ફાઇટર જેટ મિગ-29 હતું.

મીડિયામાં આવી રહેલા સમાચાર મુજબ આ તમામ ફાઈટર એરક્રાફ્ટ સોવિયત ડિઝાઈનના એરક્રાફ્ટ છે જેનો ઉપયોગ યુક્રેનિયન એરફોર્સ કરી રહી છે. રશિયા દ્વારા આ દાવો એવા સમયે કરવામાં આવ્યો છે જ્યારે બંને દેશો વચ્ચે અનાજની નિકાસ પરની મડાગાંઠને તોડવા માટે વાતચીત શરૂ થઈ ગઈ છે.

યુક્રેન ઘઉં, જવ અને મકાઈનો મહત્વપૂર્ણ નિકાસકાર છે. આ સાથે યુક્રેન પણ વૈશ્વિક બજારોમાં લગભગ અડધા સૂર્યમુખી તેલનો પુરવઠો પૂરો પાડે છે. બંને દેશોના અધિકારીઓ બુધવારે યુએન અને તુર્કીના અધિકારીઓને ચર્ચા માટે મળ્યા હતા. 29 માર્ચે ઇસ્તંબુલમાં થયેલી બેઠક બાદ રશિયન અને યુક્રેનિયન અધિકારીઓ વચ્ચે આ પ્રથમ સામ-સામે બેઠક છે. તે જ સમયે, માયકોલાઇવમાં રશિયન એરક્રાફ્ટ દ્વારા ઉચ્ચ શક્તિવાળા હથિયારોના હુમલામાં લગભગ 420 સૈનિકો માર્યા ગયા છે.

રશિયાના સંરક્ષણ મંત્રાલય (RDM) એ બુધવારે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે દુશ્મનોને બધી દિશામાં નોંધપાત્ર નુકસાન થયું છે. ઉચ્ચ-ક્ષમતાવાળી હવાઈ મિસાઈલોએ માયકોલાઈવ શિપયાર્ડ વિસ્તારમાં ત્રાટક્યું, 350 યુક્રેનિયન લશ્કરી કર્મચારીઓ માર્યા ગયા અને લશ્કરી સાધનોના 20 એકમોનો નાશ કર્યો.

મંત્રાલયે જણાવ્યું હતું કે રશિયન વિમાનોએ પશ્ચિમ માયકોલાઇવમાં અસ્થાયી રૂપે રચાયેલી યુક્રેનિયન આર્મી યુનિટને પણ હિટ કરી અને તેનો નાશ કર્યો. જેમાં 70 જવાનો શહીદ થયા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *