શું થશે હવે જેલેન્સકીનું પુતિન એ યુક્રેન ના તમામ નાગરિકોને આપી એવી ઓફર જેલેન્સકી થયા લાલઘૂમ - khabarilallive    

શું થશે હવે જેલેન્સકીનું પુતિન એ યુક્રેન ના તમામ નાગરિકોને આપી એવી ઓફર જેલેન્સકી થયા લાલઘૂમ

રુસો-યુક્રેન યુદ્ધની વચ્ચે, રશિયન પ્રમુખ વ્લાદિમીર પુટિને તમામ યુક્રેનિયનોને રશિયન નાગરિકતાનો વિસ્તાર વધારવાના આદેશ પર હસ્તાક્ષર કર્યા છે. જો કે, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સ્કી અને યુક્રેનિયન અધિકારીઓએ પુતિનની જાહેરાત પર કોઈ ટિપ્પણી કરી નથી.

અત્યાર સુધી, રશિયન નાગરિકત્વની પ્રક્રિયા ફક્ત યુક્રેનના ડોનેટ્સક, લુહાન્સ્ક પ્રદેશ તેમજ દક્ષિણ ઝાપોરિઝિયા અને ખેરસન પ્રદેશના લોકો માટે સરળ હતી. નોંધપાત્ર રીતે, આ વિસ્તારોના મોટા ભાગ પર રશિયાનું નિયંત્રણ છે.

વર્ષ 2019માં, સૌપ્રથમ ડોનેટ્સક અને લુહાન્સ્કના રહેવાસીઓને નાગરિકતા આપવાની પ્રક્રિયા શરૂ કરવામાં આવી હતી. તે જ સમયે, વર્ષ 2022 માં, બંને બળવાખોરોના કબજા હેઠળના વિસ્તારોની લગભગ 18 ટકા વસ્તી અથવા 720,000 થી વધુ લોકોને રશિયન પાસપોર્ટ આપવામાં આવ્યા હતા.

મે 2022 માં, યુક્રેન પરના હુમલાના ત્રણ મહિના પછી, ઝાપોરિઝિયા અને ખેરસન પ્રદેશના રહેવાસીઓ માટે પણ એક ફાસ્ટ-ટ્રેક પ્રક્રિયા શરૂ કરવામાં આવી હતી. લગભગ એક મહિના પહેલા આ વિસ્તારોમાં લોકોને રશિયન પાસપોર્ટ આપવામાં આવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *