રશિયાની નવી રણનીતિ થી દુનિયા ચોંકી ગઈ ઝેલેન્સકી કરશે હવે યુદ્ધ બંધ

જે ખુદ યુક્રેન દેશના સૈનિકો સમજી શકતા નથી. વાસ્તવમાં તાજેતરના સમયમાં રશિયાએ પોતાની યુદ્ધ રણનીતિ બદલી હતી, જેનો તેમને ઘણો ફાયદો થતો જોવા મળી રહ્યો છે. આ યુદ્ધ શરૂ થયાને 4 મહિનાથી વધુ સમય થઈ ગયો છે અને આટલા દિવસોમાં રશિયન સેનાએ યુક્રેનને ખંડેરમાં ફેરવી દીધું છે.

યુક્રેન સામેના યુદ્ધમાં રશિયાએ પોતાની રણનીતિથી સૌને ચોંકાવી દીધા છે. રશિયન સેના યુક્રેન પર દિવસના બદલે રાત્રે બોમ્બમારો કરી રહી છે. આવું જ એક દ્રશ્ય યુક્રેનના પૂર્વ ઔદ્યોગિક પ્રાંત લુહાન્સ્કમાં જોવા મળ્યું છે.

ત્યાંના ગવર્નરે આરોપ લગાવ્યો કે રશિયન સૈનિકો વિસ્તારને નર્ક બનાવી રહ્યા છે. હુમલા પહેલા, યુક્રેનની સરકારે દક્ષિણમાં રશિયન-નિયંત્રિત પ્રદેશના રહેવાસીઓને કોઈપણ ભોગે વિસ્તાર છોડી દેવા વિનંતી કરી હતી. લુહાન્સ્કમાં હુમલાઓ પર કામચલાઉ રોક લગાવવામાં આવી હોવાના અહેવાલો પણ હતા.

યુક્રેનના પૂર્વ અને દક્ષિણ ભાગોમાં રશિયા દ્વારા ભારે બોમ્બમારો કરવામાં આવ્યો હોવાના અહેવાલો છે. લુહાન્સ્કના ગવર્નર સેરહી હેદીએ જણાવ્યું હતું કે રશિયન સેનાએ રાત્રિ દરમિયાન પ્રાંતમાં 20 થી વધુ મોર્ટાર અને રોકેટ છોડ્યા હતા અને તેના દળો ડોનેટ્સક સરહદમાં ઘૂસવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા. હેઈદીએ સોશિયલ મીડિયા પર કહ્યું કે, અમે બહારના વિસ્તારમાં રશિયન સૈનિકોને રોકવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ.

દરમિયાન, યુક્રેનના નાયબ વડા પ્રધાન ઈરિના વી.એ રશિયાના અંકુશ હેઠળના દેશના દક્ષિણ ભાગમાં આવેલા વિસ્તારોમાં રહેતા લોકોને શક્ય તેટલી વહેલી તકે વિસ્તાર છોડી દેવા જણાવ્યું છે. તેમણે લોકોને કહ્યું કે, તમારે આ વિસ્તારમાંથી બહાર નીકળવાનો રસ્તો શોધવાની જરૂર છે કારણ કે અમારા સશસ્ત્ર દળો ફરીથી નિયંત્રણ મેળવવા માટે વિસ્તારમાં પહોંચી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.