સાવધાન આ વિસ્તારોમાં 24 કલાકમાં પડશે ધોધમાર વરસાદ ભારે વરસાદ ના પગલે યેલો એલર્ટ અપાયું - khabarilallive    

સાવધાન આ વિસ્તારોમાં 24 કલાકમાં પડશે ધોધમાર વરસાદ ભારે વરસાદ ના પગલે યેલો એલર્ટ અપાયું

કેરળમાં ભારે વરસાદની સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને હવામાન વિભાગે તિરુવનંતપુરમ, કોલ્લમ અને પથાનમથિટ્ટા સિવાયના 11 જિલ્લાઓમાં યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. મુખ્યમંત્રી પિનરાઈ વિજયને ફેસબુક પોસ્ટમાં જણાવ્યું કે, કોઝિકોડ, વાયનાડ અને ઇડુક્કી જિલ્લામાં નેશનલ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ ની ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે.

તેમણે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે કોઈપણ ઈમરજન્સીને પહોંચી વળવા માટે NDRFની બે ટીમ સિવિલ ડિફેન્સ એકેડમીમાં તૈનાત કરવામાં આવી છે. મુખ્યમંત્રીએ જણાવ્યું હતું કે, ડેમ, ડુંગરાળ વિસ્તારો, નીચાણવાળા વિસ્તારો, નદી કિનારે રહેતા લોકોએ અત્યંત કાળજી લેવી જોઈએ અને અધિકારીઓની સૂચના મુજબ તેમની જગ્યાઓ ખાલી કરવા માટે તૈયાર રહેવું જોઈએ.

આ સમય દરમિયાન તમામ રાહત શિબિરોએ કોવિડ સુરક્ષા નિયમોનું પાલન કરવું જોઈએ. માછીમારોને દરિયામાં ન જવાની સલાહ આપવામાં આવી છે કારણ કે આગામી બે દિવસ સુધી દરિયાકાંઠાના વિસ્તારમાં ભારે પવન અને ખરબચડી હવામાન પ્રવર્તે તેવી શક્યતા છે.

તે જ સમયે, ભોપાલ હવામાન વિભાગે આગામી 24 કલાક માટે યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. તેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે વરસાદ દરમિયાન ઘણી જગ્યાએ વીજળી પડવાની સંભાવના છે.

ચેતવણી જારી કરતી વખતે હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે નર્મદાપુરમ, ભોપાલ, જબલપુર અને શહડોલ ડિવિઝનના જિલ્લાઓ સિવાય ઉજ્જૈન, રતલામ, શિવપુરી, ગુના, અગર, ખંડવા, ખરગોન, બુરહાનપુર, સાગર અને દમોહ જિલ્લામાં આંધી-તોફાન થશે. આગામી 24 કલાક દરમિયાન વીજળી ચમકવા અને પડવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *