રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં રશિયા થયું બેકાબૂ યુક્રેનમાં કર્યું એવું જોઈને લોકોના રૂંવાડા ઉભા થઈ ગયા

રશિયાની એરોસ્પેસ ફોર્સે ડોનેસ્કમાં આર્ટેમોસ્ક શહેરની નજીક સ્થિત લશ્કરી અને હથિયારોના ડેપોને નષ્ટ કરી દીધો છે. દેશના સંરક્ષણ મંત્રાલયે આ માહિતી આપી હતી. 350 થી વધુ યુક્રેનિયન કર્મચારીઓ અને 20 સશસ્ત્ર લડાઇ વાહનો સ્થળ પર માર્યા ગયા હતા, મંત્રાલયના હવાલાથી કહેવામાં આવ્યું હતું.

મંત્રાલયે જણાવ્યું હતું કે યુદ્ધની સ્થિતિ પર રશિયન હુમલાને પગલે યુક્રેનિયન સૈન્યને ભારે નુકસાન થયું છે. 24મી મિકેનાઇઝ્ડ બ્રિગેડની કુલ જાનહાનિ લગભગ 2,500 છે અને યુક્રેનિયન 79માં હવાઈ હુમલામાં બ્રિગેડે તેના 80 ટકાથી વધુ કર્મચારીઓ ગુમાવ્યા છે. જાનહાનિ અને નુકસાનની પુષ્ટિ કરવા માટે યુક્રેનિયન પક્ષ પાસે હાલમાં કોઈ માહિતી ઉપલબ્ધ નથી.

બીજી તરફ યુક્રેન યુદ્ધની વચ્ચે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને પશ્ચિમી દેશોને ખુલ્લો પડકાર આપ્યો છે. પુતિને કહ્યું કે પશ્ચિમી દેશોએ પ્રયાસ કરવો જોઈએ અને રશિયાને યુદ્ધના મેદાનમાં હરાવીને બતાવવું જોઈએ.

રશિયન રાષ્ટ્રપતિએ કહ્યું કે યુક્રેનમાં તેમનો હસ્તક્ષેપ બહુધ્રુવીય વિશ્વ તરફના સંક્રમણને દર્શાવે છે. જોકે, તેમણે એ વાત પર પણ ભાર મૂક્યો હતો કે રશિયા હજુ પણ શાંતિ મંત્રણા માટે તૈયાર છે. યુક્રેનમાં ભયંકર યુદ્ધ શરૂ થયાના ચાર મહિના બાદ પુતિને ગુરુવારે સંસદીય નેતાઓ સાથેની વાતચીતમાં આ પડકાર ફેંક્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.