મેઘરાજાની એન્ટ્રી થતાં જ સર્જાઈ પૂરની સ્થિતિ આ રાજ્યમાં અપાઇ ભારે વરસાદની આગાહી અને થઈ ગયું રેડ એલર્ટ - khabarilallive    

મેઘરાજાની એન્ટ્રી થતાં જ સર્જાઈ પૂરની સ્થિતિ આ રાજ્યમાં અપાઇ ભારે વરસાદની આગાહી અને થઈ ગયું રેડ એલર્ટ

અનેક ભાગોમાં વરસાદનો કહેર જોવા મળી રહ્યો છે. વરસાદના કારણે પૂરની સ્થિતિ સર્જાઈ છે અને પાણી ભરાઈ જવાથી સામાન્ય જનજીવન અસ્તવ્યસ્ત થઈ ગયું છે. ઉલટાનું વરસાદના કારણે અકસ્માતોમાં અનેક લોકોએ જીવ ગુમાવ્યા છે. દરમિયાન, ભારતીય હવામાન વિભાગ દ્વારા દેશના કેટલાક રાજ્યોમાં IMD એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

માહિતી આપતા IMDએ કહ્યું છે કે શનિવાર અને રવિવારે હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, મહારાષ્ટ્ર, મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ, ગુજરાત, કેરળ, ઓડિશા, આંધ્રપ્રદેશ અને કર્ણાટક જેવા રાજ્યોમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. આ સિવાય પૂર્વ અને પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ, દિલ્હી અને રાજસ્થાનમાં વીજળીના કડાકા-ભડાકા અને હળવો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. જેના સંદર્ભે હવામાન વિભાગ (મૌસમ વિભાગ)એ ચેતવણી જાહેર કરી છે.

કયા રાજ્યોમાં કેટલા સમય સુધી એલર્ટ ચાલુ રહેશે?IMDએ મુંબઈ અને ગોવામાં આગામી 24 કલાક માટે વરસાદનું રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. મહારાષ્ટ્રમાં આગામી બે દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આવી સ્થિતિમાં લોકોને બીચ પર ન જવાની સલાહ આપવામાં આવી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે મહારાષ્ટ્રમાં પહેલેથી જ ભારે વરસાદની પ્રક્રિયા ચાલી રહી છે. આ સિવાય 11 જુલાઈ સુધી ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદનું એલર્ટ આપવામાં આવ્યું છે. નોંધનીય છે કે ગુજરાતમાં અવિરત વરસાદને કારણે જૂનાગઢમાં પૂર જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ છે અને આ સિવાય કેટલાક વિસ્તારો વરસાદની લપેટમાં છે.

જારી કરાયેલા એલર્ટ મુજબ પશ્ચિમ મધ્યપ્રદેશમાં પણ વરસાદની સંભાવના છે. 8 અને 10 જુલાઈએ અહીં ભારે વરસાદ થઈ શકે છે. આ સિવાય પૂર્વ મધ્યપ્રદેશ અને છત્તીસગઢમાં 11 જુલાઈ માટે વરસાદનું એલર્ટ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. આ સાથે કોસ્ટલ કર્ણાટકમાં 9 જુલાઈએ, કોસ્ટલ આંધ્રપ્રદેશ અને તેલંગાણામાં 8 અને 11 જુલાઈએ વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે.

આ સમયગાળા દરમિયાન દેશના પહાડી રાજ્યોમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં 8-9 જુલાઈ સુધી ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી છે. આજથી ઉત્તરના રાજ્યોમાં વરસાદની સંભાવના છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *