આ જગ્યાએ ચોમાસાએ ધારણ કર્યું રોદ્ર સ્વરૂપ વાદળ ફાટતાં જ આવ્યું પુર - khabarilallive    

આ જગ્યાએ ચોમાસાએ ધારણ કર્યું રોદ્ર સ્વરૂપ વાદળ ફાટતાં જ આવ્યું પુર

હિમાચલ પ્રદેશમાં ગુરુવારે ચોમાસાનો પ્રકોપ જોવા મળ્યો હતો. જ્યાં મોડી રાતથી સવાર સુધી ઝરમર વરસાદ વરસ્યો હતો. આટલું જ નહીં, કુલ્લુ જિલ્લામાં મણિકર્ણ ખીણમાં વાદળ ફાટ્યું અને ત્યાં તબાહી સર્જાઈ. તે પછી પૂર આવ્યું અને કેમ્પિંગ સાઈટ ધોવાઈ ગઈ. જેમાં ચાર લોકો ગુમ થયા છે. કુલ્લુના એડીએમ પ્રશંસ સરકાઈએ આ વાતની પુષ્ટિ કરી છે.

મળતી માહિતી મુજબ, કુલ્લુની મણિકર્ણ ઘાટીના ચોજ ગામમાં વાદળ ફાટવાની ઘટના સામે આવી છે. જે બાદ સ્થાનિક નાળામાં ભારે પૂર આવ્યું છે. જેમાં ચાર લોકો ધોવાઈ ગયા હોવાની આશંકા છે. લોકોએ ચાર લોકોના ગુમ થવા અંગે પ્રશાસનને જાણ કરી છે. તે જ સમયે, કેટલાક ઘરો પણ પૂરની ઝપેટમાં આવી ગયા છે અને ગામ તરફ જતા પુલને નુકસાન થયું છે.

ગ્રામજનોએ આ અંગે કુલ્લુ પ્રશાસનને પણ જાણ કરી છે. જે બાદ પોલીસ અને પ્રશાસનની ટીમ પણ ઘટનાસ્થળે રવાના થઈ ગઈ છે. તમને જણાવી દઈએ કે કુલ્લુમાં ગુરુવાર રાતથી ભારે વરસાદ થઈ રહ્યો છે. કસોલ નજીક રોડ પર પણ કાટમાળ આવી ગયો છે. તે જ સમયે, મલાણામાં ડેમ સાઇટને ભારે નુકસાન થયું છે. જણાવી દઈએ કે હિમાચલમાં હવામાન વિભાગે બુધવાર માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

જે બાદ વિભાગે ગુરુવારથી ત્રણ દિવસ માટે યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. બુધવારે સવારે શિમલા, સોલન, સિરમૌર, બિલાસપુર અને કાંગડામાં આગામી 3 કલાકમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. તમામ જિલ્લાના વહીવટીતંત્રે લોકોને નદીઓ અને નાળાઓની નજીક ન જવા સૂચના આપી છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે, ચોમાસાના પ્રથમ સપ્તાહમાં હિમાચલમાં 40થી વધુ લોકોના મોત થયા છે. જેમાં માર્ગ અકસ્માતનો પણ સમાવેશ થાય છે. મહેસૂલ વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં 1 કરોડ 32 લાખ રૂપિયાથી વધુની સંપત્તિને નુકસાન થયું છે.

કુલ્લુ પ્રશાસન તરફથી મળેલી માહિતી મુજબ ગુમ થયેલા લોકોની ઓળખ કરી લેવામાં આવી છે. જેમાં મંડીના સુંદરનગરનો રોહિત, રાજસ્થાનના પુષ્કરનો કપિલ, ધર્મશાલાનો રોહિત ચૌધરી, કુલ્લુના બંજરનો અર્જુન ગુમ છે. આ ઉપરાંત આ વિસ્તારમાં છ ઢાબા, ત્રણ પડાવ, એક ગૌશાળા અને તેમાં બાંધેલી 4 ગાયો ધોવાઈ ગઈ છે. આ સિવાય ગેસ્ટ હાઉસમાં પણ કાટમાળ ઘૂસી ગયો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *