પહાડ થી જમીન સુધી જામ્યો વરસાદી માહોલ ગુજરાતના આ શહેરોમાં ગાડીઓ પણ તણાઈ ગઈ - khabarilallive    

પહાડ થી જમીન સુધી જામ્યો વરસાદી માહોલ ગુજરાતના આ શહેરોમાં ગાડીઓ પણ તણાઈ ગઈ

દેશના ઘણા રાજ્યોમાં ચોમાસું સક્રિય થઈ ગયું છે અને તેના કારણે ભારે વરસાદ થઈ રહ્યો છે. મેદાનથી પહાડ સુધીની આકાશી આફત સામે જીવન લાચાર બની ગયું છે. મહારાષ્ટ્ર, ગુજરાત, કર્ણાટક, કેરળ અને હિમાચલ પ્રદેશમાં ભારે વરસાદથી જનજીવન ખોરવાઈ ગયું છે.

મહારાષ્ટ્રમાં છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી પડી રહેલા વરસાદે લોકોની મુશ્કેલીમાં વધારો કર્યો છે. રહેણાંક વિસ્તારો પાણીમાં ગરકાવ થવા લાગ્યા છે. વિરારમાં કોલોનીમાં બોટ દોડવા લાગી છે. વસઈ વિરાર વિસ્તારમાં ચાર દિવસથી સતત વરસાદ પડી રહ્યો છે. જેના કારણે સમગ્ર વિસ્તારમાં પાણી ભરાઈ ગયા છે.

હવામાન વિભાગે મહારાષ્ટ્રના અનેક જિલ્લાઓમાં રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. પાલઘર, થાણે, રાયગઢ, પુણે, રત્નાગીરી, સતારા, સિંધુદુર્ગ અને કોલ્હાપુરમાં રેડ એલર્ટ છે. જ્યારે હવામાન વિભાગે નાશિક જિલ્લા માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

ગુજરાતના અનેક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદે તારાજી સર્જી છે. ભારે વરસાદને કારણે કચ્છની હાલત ખરાબ છે. શેરીઓમાં પૂર છે. પાણીનો પ્રવાહ એટલો ઝડપી હતો કે તે બધું પોતાની સાથે લઈ ગયો. અનેક બાઇક, સ્કુટી અને સાયકલ પાણીમાં વહી ગયા હતા.

ગુરુવારે ભારે વરસાદના કારણે કચ્છના માંડવી અને મસ્કા વિસ્તારમાં ટ્રેક્ટર સહિત અનેક વાહનો પાણીમાં ગરકાવ થઈ ગયા હતા. હવામાન વિભાગે દક્ષિણ અને મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદનું એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. ગુજરાતના પોરબંદર, ગીર, સોમનાથ, નવસારી અને વલસાડ જિલ્લાઓ માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. હવામાન વિભાગે લોકોને સાવચેત રહેવા સૂચના આપી છે.

કર્ણાટકમાં હવામાન કેવું છે?કર્ણાટકના ત્રણ જિલ્લામાં હવામાનનું રેડ એલર્ટ છે. ભારે વરસાદને કારણે ઉડુપી જિલ્લાના અનેક વિસ્તારો પાણીમાં ગરકાવ થઈ ગયા છે. રસ્તાઓ, ઘરો અને બગીચાઓ તમામ પાણીમાં ડૂબી ગયા હતા. જિલ્લામાં હવામાન વિભાગનું રેડ એલર્ટ છે. રાહત અને બચાવ માટે NDRFની ટીમો ઉતારવામાં આવી છે. પૂરમાં ફસાયેલા લોકોને બહાર કાઢીને સલામત સ્થળે લઈ જવામાં આવી રહ્યા છે.

કર્ણાટકના હાસન વિસ્તારમાં પણ તોફાની વરસાદે તબાહી મચાવી છે. ઠેર-ઠેર વૃક્ષો ધરાશાયી થયા છે, જ્યારે કેટલાક વિસ્તારોમાં પાણીનો ભરાવો જોવા મળી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે ઉત્તર કન્નડ, દક્ષિણ કન્નડ અને ઉડુપી માટે રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે જ્યારે શિમોગા, ચિક્કામગલુર અને કોડાગુમાં રેલ એલર્ટ છે.

કેરળમાં ઊંચી ભરતીના કારણે સમસ્યાઓ વધે છે.કેરળમાં પણ ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. ભરતીના કારણે લોકોની મુશ્કેલીઓમાં વધારો થયો છે. ભારે વરસાદ વચ્ચે દરિયાઈ મોજાઓ વધવાથી કેરળના લોકોની મુશ્કેલીઓ વધી રહી છે.

દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં દરિયાનું પાણી ઘૂસી ગયું છે, જેના કારણે પૂરની સ્થિતિ સર્જાઈ છે. લોકોના ઘર આગળ પાણી જમા થયા છે. લોકોને અવરજવરમાં ભારે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે અને લોકોને સમુદ્રથી દૂર રહેવાની સૂચના આપી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *