યુક્રેનના સૈનિકો એ કર્યું ફરીથી એવું કામ જોઈને પુતિનની ઊંઘ પણ ઊડી ગઈ - khabarilallive
     

યુક્રેનના સૈનિકો એ કર્યું ફરીથી એવું કામ જોઈને પુતિનની ઊંઘ પણ ઊડી ગઈ

યુક્રેનના સૈનિકોએ અહીં ફરીથી યુક્રેનિયન ધ્વજ ફરકાવ્યો. જોકે, રશિયાનો દાવો છે કે તેણે મિસાઈલ હુમલામાં ધ્વજ ફરકાવનાર સૈનિકોને માર્યા છે.યુક્રેનના 13 સૈનિકો અહીં તૈનાત હતા
આ સ્થાન પર 13 યુક્રેનિયન સૈનિકો તૈનાત હતા અને તેઓએ બે વખત બહાદુરીથી રશિયન સૈનિકોના હુમલાને ભગાડ્યો હતો, પરંતુ તેઓનો દારૂગોળો ખતમ થઈ જતાં તેઓ રશિયન સૈન્યનો લાંબા સમય સુધી સામનો કરી શક્યા ન હતા.

યુદ્ધની કેટલીક તસવીરો સામે આવી હતી જેમાં યુક્રેનના સૈનિકો રશિયન યુદ્ધ જહાજ તરફ ઈશારો કરતા જોવા મળ્યા હતા.આ સિવાય એક ઓડિયો પણ સામે આવ્યો છે જેમાં યુક્રેનિયન સૈનિકો રશિયન સૈનિકો પર બૂમો પાડતા સાંભળી શકાય છે.

પછી એવું માનવામાં આવતું હતું કે યુક્રેનિયન સૈનિકો સરહદની રક્ષા કરતી વખતે માર્યા ગયા હતા અને તેમને યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકી દ્વારા મરણોત્તર સન્માન પણ આપવામાં આવ્યું હતું.

પરંતુ પછી સમાચાર આવ્યા કે તમામ સૈનિકો જીવિત છે. સતત યુદ્ધની વચ્ચે, જ્યારે 30 જૂનના રોજ સમાચાર આવ્યા કે યુક્રેને સ્નેક આઇલેન્ડ પર ફરીથી કબજો કરી લીધો છે, જેણે દેશના લોકોનું મનોબળ વધાર્યું છે. હુમલાની શરૂઆતમાં સ્નેક આઇલેન્ડ પર કબજો મેળવીને રશિયાને એવી સ્થિતિમાં મૂક્યું કે જ્યાંથી તે ઉત્તરપશ્ચિમ કાળા સમુદ્રને નિયંત્રિત કરી શકે.

મોસ્કવાએ વહાણ ડૂબી ગયું
યુક્રેને જમીન પર ચાલી રહેલા યુદ્ધનો બહાદુરીપૂર્વક સામનો કર્યો પરંતુ તેનું મુખ્ય લક્ષ્ય રશિયન નૌકાદળના વર્ચસ્વને ખતમ કરવાનું હતું.કિવને આ દિશામાં પ્રથમ સફળતા 14 એપ્રિલે મોસ્કવા જહાજને ડૂબીને મળી હતી.

મોસ્કવા રશિયાની લાંબા અંતરની હવાઈ સંરક્ષણ પ્રણાલીનો મહત્વનો ભાગ હતો. તેના નુકસાનથી ઇલેક્ટ્રોનિક યુદ્ધ અને હવાઈ સંરક્ષણ પ્રણાલીના કેન્દ્ર તરીકે સ્નેક આઇલેન્ડનું મહત્વ વધ્યું. યુક્રેને ટાપુને ફરીથી કબજે કરવા માટે ઘણી વખત પ્રયાસ કર્યો.

હવે યુક્રેનનો ધ્વજ સ્નેક આઇલેન્ડ પર લહેરાયો છે અને તે સંકેત છે કે રશિયન સેના તેની વ્યૂહાત્મક સ્થિતિનો લાભ ઉઠાવી શકી નથી. સૈન્યથી રાજદ્વારી એમ્ફીથિયેટર સુધી, ઉત્તરપશ્ચિમ કાળા સમુદ્ર પર રશિયાના નિયંત્રણની બ્રિટિશ ગુપ્તચર દ્વારા 21 જૂને પુષ્ટિ કરવામાં આવી હતી. પરંતુ રશિયાને આશા હતી કે જ્યાં સુધી યુક્રેન સ્નેક આઇલેન્ડ પર ફરીથી કબજો ન કરે ત્યાં સુધી તેનો ઘેરો ચાલુ રાખી શકશે.પ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *