દરિયામાં સર્જાયું લો પ્રેશર આ રાજ્યોમાં 48 કલાકમાં થશે મેઘરાજાની ધબડાટી - khabarilallive    

દરિયામાં સર્જાયું લો પ્રેશર આ રાજ્યોમાં 48 કલાકમાં થશે મેઘરાજાની ધબડાટી

દેશના અનેક ભાગોમાં ચોમાસુ સક્રિય છે. અનેક વિસ્તારોમાં ગાજવીજ સાથે ભારે વરસાદ થઈ રહ્યો છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ અનુસાર, આગામી પાંચ દિવસ દરમિયાન મધ્ય ભારત, પશ્ચિમ કિનારા અને ઉત્તર પશ્ચિમ ભારતમાં સક્રિય ચોમાસાની સ્થિતિ પ્રવર્તશે. IMDએ તેના હવામાન બુલેટિનમાં આગામી થોડા દિવસો દરમિયાન ગુજરાત, કોંકણ અને ગોવા, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, મરાઠવાડા અને દક્ષિણી રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

આગામી 5 દિવસ દરમિયાન ગુજરાત, કોંકણ અને ગોવા, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, મરાઠવાડા, તેલંગાણા, કોસ્ટલ કર્ણાટક, કેરળ અને માહે, મધ્યપ્રદેશ, વિદર્ભ, છત્તીસગઢ અને ઓડિશામાં ભારે વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની સંભાવના છે.

મહારાષ્ટ્રના કયા વિસ્તારોમાં રેડ એલર્ટ છે?
ભારતીય હવામાન વિભાગ એ મંગળવારે મહારાષ્ટ્રમાં આગામી 4 દિવસ સુધી ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે. ભારે વરસાદને કારણે મુંબઈ સહિત મહારાષ્ટ્રના ઘણા જિલ્લાઓની હાલત ખરાબ છે. ઠેર-ઠેર પાણીનો ભરાવો થઈ રહ્યો છે. રાજ્યના મુખ્યમંત્રી એકનાથ શિંદેએ ભારે વરસાદ અને પૂરને લઈને અધિકારીઓને માર્ગદર્શિકા જારી કરી છે.

કોંકણ વિસ્તારમાં NDRFની ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે. મહારાષ્ટ્રના ઘણા જિલ્લાઓમાં રેડ વેધર એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. જે જિલ્લાઓમાં રેડ એલર્ટ છે તે છે રાયગઢ, સતારા, રત્નાગીરી અને
તે કોલ્હાપુર છે. આ જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

મહારાષ્ટ્રમાં ઓરેન્જ એલર્ટ ક્યાં છે?મહારાષ્ટ્રના અનેક જિલ્લાઓમાં રેડ એલર્ટની સાથે ઓરેન્જ એલર્ટ પણ જારી કરવામાં આવ્યું છે. પાલઘર, થાણે, નાસિક, પુણે અને સિંધુદુર્ગમાં ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. આગામી થોડા દિવસોમાં પુણે અને નાશિકના ઘાટ વિસ્તારમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

તે જ સમયે, પંચગંગા નદી ખતરાના નિશાનથી ઉપર વહી રહી છે. NDRFની ટીમો અહીં તૈનાત કરવામાં આવી છે. ઘણી જગ્યાએ રેલ અને રોડ ટ્રાફિકને અસર થઈ છે.ગુજરાતમાં પણ ભારે વરસાદ ગુજરાતમાં પણ આગામી દિવસોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ભારતીય હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ગુજરાતમાં 6 થી 9 જુલાઈ દરમિયાન ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

5 થી 8 જુલાઈએ સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં અને 9 જુલાઈએ મધ્ય મહારાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદની શક્યતા છે. ગુજરાતના નવસારી, સુરત, વલસાડમાં વરસાદ માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. પોરબંદર,જૂનાગઢ, ગીર, સોમનાથ, ભરૂચ અને સુરતમાં વરસાદ માટે યલો એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *