5 દિવસ માટે આ રાજ્યોમાં તોફાન સાથે ધોધમાર વરસાદની આગાહી પડી શકે છે આ મોસમનો સૌથી વધારે વરસાદ - khabarilallive    

5 દિવસ માટે આ રાજ્યોમાં તોફાન સાથે ધોધમાર વરસાદની આગાહી પડી શકે છે આ મોસમનો સૌથી વધારે વરસાદ

IMDએ જણાવ્યું કે તમિલનાડુ, પુડુચેરીમાં આગામી 5 દિવસ દરમિયાન કેટલીક જગ્યાએ સામાન્યથી ભારે વરસાદ પડી શકે છે. જમ્મુ અને કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ બાલ્ટિસ્તાન અને મુઝફ્ફરાબાદ, ઉત્તરાખંડ અને હિમાચલ પ્રદેશમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ વાવાઝોડું અને વીજળી પડવાની સંભાવના છે.

આ સ્થળોએ ભારે વરસાદ થશે પંજાબ, હરિયાણા, ચંદીગઢ, દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ અને રાજસ્થાનમાં 5 થી 8 જુલાઈ સુધી છૂટાછવાયા વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની ગતિવિધિઓ જોવા મળશે. આ દરમિયાન વિવિધ ભાગોમાં અલગ-અલગ તારીખે ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. ગુજરાત, ગોવા અને મહારાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં 7 થી 8 કલાક દરમિયાન ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

આ રાજ્યો માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે ભારે વરસાદની આગાહી કરતા, ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ 3 રાજ્યો – કેરળ, મહારાષ્ટ્ર અને મધ્યપ્રદેશ માટે નારંગી ચેતવણી જારી કરી છે.

મધ્યપ્રદેશ માટે એલર્ટ જાર મધ્ય પ્રદેશમાં જબલપુર, બાલાઘાટ, મંડલા, સતના, અનુપપુર, શહડોલ, ઉમરિયા, ડિંડોરી, કટની, નરસિંહપુર, છિંદવાડા, સિવની, સાગર, દમોહ અને છતરપુરમાં ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. IMDના ભોપાલ સેન્ટરના સાયન્ટિફિક આસિસ્ટન્ટ શક્તિ સિંહના જણાવ્યા અનુસાર રાજ્યના મોટા ભાગોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં સામાન્ય સરેરાશ કરતાં 11 ટકા ઓછો વરસાદ થયો છે. 1 જૂનથી 4 જુલાઇ વચ્ચે સામાન્ય સરેરાશ 164.7 મીમીની સામે 147.1 મીમી વરસાદ પડયો છે.

કેરળ માટે પણ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે
રાજ્યના 14માંથી 9 જિલ્લાઓમાં મંગળવાર માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. IMD એ એમ પણ જણાવ્યું હતું કે 7 જુલાઈ સુધી કેરળ-લક્ષદ્વીપ-કર્ણાટકના દરિયાકાંઠે 40 થી 50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે અને 60 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવાની સંભાવના છે. માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે.

મહારાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદ IMDએ મહારાષ્ટ્ર માટે ઓરેન્જ એલર્ટ પણ જારી કર્યું છે. આને ધ્યાનમાં રાખીને NDRFની એક ટીમ રત્નાગિરીના ચિપલુનમાં અને એક ટીમને મહાડ, રાયગઢમાં 3 જુલાઈએ તૈનાત કરવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *