વાતાવરણ માં ફેરફાર સાથે આ શહેર વરસાદી માહોલ વચ્ચે ભૂકંપના આંચકાથી ધ્રુજી ઉઠ્યું - khabarilallive    

વાતાવરણ માં ફેરફાર સાથે આ શહેર વરસાદી માહોલ વચ્ચે ભૂકંપના આંચકાથી ધ્રુજી ઉઠ્યું

મંગળવારે એટલે કે આજે સવારે આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓમાં ફરી ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા છે. પોર્ટ બ્લેયરથી 215 કિમી દૂર ESEમાં સવારે 5:57 વાગ્યે 5.0ની તીવ્રતાનો ભૂકંપ આવ્યો હતો.નેશનલ સેન્ટર ફોર સિસ્મોલોજીએ આ માહિતી આપી છે. અગાઉ સવારે 2.54 કલાકે પોર્ટ બ્લેરથી 244 કિમી દક્ષિણપૂર્વમાં 4.4ની તીવ્રતાનો આંચકો પણ અનુભવાયો હતો.

એનસીએસ અનુસાર, ટાપુ પર ઘણી વખત ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા છે. 5.0 ની તીવ્રતાનો ભૂકંપ બપોરે 2.34 વાગ્યે પોર્ટ બ્લેરથી 244 કિમી દક્ષિણ પૂર્વમાં, 2.13 વાગ્યે 4.4 મીટર કેમ્પબેલ ખાડીના 251 કિમી NNE, 1.48 મીટર પોર્ટ બ્લેર પર, 261 કિમી SE એનસીએસ શોમાં આવ્યો હતો.

જણાવી દઈએ કે આ પહેલા સોમવારે બપોરે પણ બંગાળની ખાડીમાં સ્થિત ભારતીય દ્વીપ આંદામાન અને નિકોબાર દ્વીપમાં ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા હતા. આ ભૂકંપ પોર્ટ બ્લેરથી 256 કિમી દક્ષિણપૂર્વમાં બપોરે લગભગ 3.02 કલાકે આવ્યો હતો.

નેશનલ સેન્ટર ફોર સિસ્મોલોજી અનુસાર, રિક્ટર સ્કેલ પર ભૂકંપની તીવ્રતા 4.4 નોંધવામાં આવી હતી. તે જ સમયે, જમ્મુ-કાશ્મીરના ડોડા જિલ્લામાં 3.2 રિક્ટર સ્કેલની નીચી તીવ્રતાનો ભૂકંપ અનુભવાયો હતો. ડોડામાં બપોરે 12.12 કલાકે ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *