રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં આવ્યા સોથી મોટા નિષ્ણાત સામે અને પુતિન વિશે કહી એવી વાત કે ત્રીજા વિશ્વયુદ્ધની થવા લાગી ચર્ચા

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે હજુ પણ યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. હજુ સુધી યુદ્ધ સમાપ્ત થવાના કોઈ સંકેત નથી. પરંતુ એક યુદ્ધ નિષ્ણાતે કહ્યું છે કે આ યુદ્ધને રોકવા માટે રશિયાએ તેના પરમાણુ હથિયારો વિકસાવવાનું શરૂ કરવું જોઈએ.

લોફબોરો યુનિવર્સિટીના સંશોધકોએ કહ્યું છે કે કાં તો વ્લાદિમીર ઝેલેન્સ્કીએ શસ્ત્રોનું ઉત્પાદન કરવું જોઈએ અથવા અન્ય દેશો પાસેથી ખરીદવું જોઈએ. તમને જણાવી દઈએ કે રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના યુદ્ધને ચાર મહિનાથી વધુ સમય થઈ ગયો છે.

રશિયા યુક્રેનમાં યુદ્ધને કારણે હજારો લોકો અને સૈનિકોએ જીવ ગુમાવ્યા છે. વધુમાં, 7 મિલિયન યુક્રેનિયનો દેશની અંદર વિસ્થાપિત હોવાનું માનવામાં આવે છે. ફેબ્રુઆરીમાં રશિયાના આક્રમણ બાદ 50 લાખ લોકોએ દેશ છોડીને નજીકના દેશોમાં આશરો લીધો હતો.

યુક્રેનના સરકારી અધિકારીઓનો અંદાજ છે કે 223,000 બાળકો સહિત 1.3 મિલિયન લોકોને તેમની ઇચ્છા વિરુદ્ધ રશિયા મોકલવામાં આવ્યા છે.એલિના કાબેવા પર ઑસ્ટ્રેલિયા પ્રતિબંધો: પુતિનની ‘ગર્લફ્રેન્ડ’ એલિના કાબેવા ઑસ્ટ્રેલિયાના હુમલા હેઠળ આવી
યુક્રેન પરમાણુ શસ્ત્રો બનાવે છે

લોફબોરો યુનિવર્સિટીના ઇન્ટરનેશનલ હિસ્ટ્રીના લેક્ચરર ડૉ. પૉલ મેડ્રેલ માને છે કે વ્લાદિમીર પુતિનનું ધ્યેય યુક્રેનને તોડવાનું, તેની સૈન્યને નબળું પાડવાનું અને નાટોના વિસ્તરણને અટકાવવાનું છે. તેમનું કહેવું છે કે યુક્રેન પાસે પરમાણુ બોમ્બ રાખવો એ પુતિનની ચાલને રોકવાનો શ્રેષ્ઠ રસ્તો હોઈ શકે છે. “જો હું યુક્રેનનો રાષ્ટ્રપતિ હોત, તો હું પરમાણુ હથિયારો વિકસાવવા પર ભારપૂર્વક વિચાર કરીશ,” તેમણે કહ્યું. રશિયાને રોકવા માટે યુક્રેન અણુ બોમ્બ બનાવી શકે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે સોવિયત સંઘ છોડ્યું ત્યારે યુક્રેન પાસે પરમાણુ બોમ્બ હતા. ડો મેડ્રેલે કહ્યું, ‘સોવિયેત સંઘથી અલગ થયા પછી યુક્રેનના ક્ષેત્રમાં પરમાણુ હથિયારો હતા જે યુક્રેનનું બની ગયું. યુક્રેને બાદમાં આ બોમ્બ પરત કર્યા હતા. પરંતુ જો યુક્રેને તેના પરમાણુ બોમ્બ રશિયાને પરત કર્યા ન હોત, તો પુતિને યુક્રેન પર હુમલો કર્યો ન હોત.

કારણ કે તેમને પણ રશિયા પર પરમાણુ હુમલાનું જોખમ રહેતું. ડો મેડ્રેલે વધુમાં કહ્યું કે જો ઝેલેન્સ્કી નાટોમાં જોડાઈ ન શકે, તો તેણે વિચારવું જોઈએ કે તેના માટે આગળનો એકમાત્ર રસ્તો પરમાણુ હથિયાર વિકસાવવાનો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.