રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં મચ્યો હાહાકાર યુક્રેન ના આ પગલાંથી રશિયામાં મચી ગયો કોહરામ - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં મચ્યો હાહાકાર યુક્રેન ના આ પગલાંથી રશિયામાં મચી ગયો કોહરામ

તેમણે કહ્યું કે અમે હાલમા સંજોગોને સ્થાપિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ. ગ્લેડકોવે જણાવ્યું હતું કે વિસ્ફોટોથી રહેણાંક ઇમારતો અને ઘરોને નુકસાન થયું છે. તે જ સમયે, યુક્રેને રશિયાનો સામનો કરવા માટે પશ્ચિમી દેશો પાસેથી વધુ દૂરગામી હથિયારો અને હવાઈ સંરક્ષણ પ્રણાલીની માંગ કરી છે.

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ કહ્યું છે કે જો સાથી દેશો ખરેખર સહયોગ કરવા માંગતા હોય, તો તેઓએ જલ્દી અસરકારક મદદ પૂરી પાડવી જોઈએ.આ અઠવાડિયે રશિયન દળો દ્વારા નાગરિક બેઝ પર આ બીજો હુમલો હતો.

આ પહેલા સોમવારે તેણે ક્રેમેનચુક શહેરમાં શોપિંગ સેન્ટર પર મિસાઈલ છોડી હતી જેમાં 19 લોકો માર્યા ગયા હતા.9 માળની ઇમારત ધરાશાયી રશિયન હુમલામાં નવ માળનું એપાર્ટમેન્ટ સંપૂર્ણપણે ધ્વસ્ત થઈ ગયું હતું. તેની બાજુમાં આવેલી 14 માળની ઇમારતને પણ નુકસાન થયું હતું.

જે જગ્યાએ આ હુમલો થયો તે ઓડેસા બંદરની ખૂબ નજીક છે. મધરાત બાદ થયેલા આ હુમલાથી લોકોમાં આક્રોશ ફેલાયો હતો. આજુબાજુના ગામના લોકોએ આવીને કાટમાળ નીચે દટાયેલા ઘાયલોને બહાર કાઢ્યા અને હોસ્પિટલમાં દાખલ કર્યા. જે ઈમારત પર હુમલો થયો તેમાં કુલ 152 લોકો રહેતા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *