ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના પુર્વ કેપ્ટન ધોની રસ્તા ઉપર 40 રૂપિયામાં કરાવી રહ્યા હતા આ કામ લોકો જોઈને હેરાન રહી ગયા - khabarilallive
     

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના પુર્વ કેપ્ટન ધોની રસ્તા ઉપર 40 રૂપિયામાં કરાવી રહ્યા હતા આ કામ લોકો જોઈને હેરાન રહી ગયા

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન અને ઝારખંડના સૌથી મોટા કરદાતા મહેન્દ્ર સિંહ ધોની આ દિવસોમાં ઘૂંટણના દુખાવાથી થોડા પરેશાન છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે આશા રાખતા હશો કે ધોની દેશ અથવા વિદેશની કોઈ મોંઘી હોસ્પિટલમાં તેના ઘૂંટણની સારવાર કરાવશે, પરંતુ એવું નથી.

આ વખતે ધોની જંગલમાં સ્થાનિક ડૉક્ટર દ્વારા તેના ઘૂંટણની સારવાર કરાવી રહ્યો છે. વાસ્તવમાં મહેન્દ્ર સિંહ ધોની રાંચીને અડીને આવેલા ગામમાં વૈદ્યને ઝાડ નીચે બેઠેલા બતાવી રહ્યા છે.

આ અંગે વૈદ્ય બંધન સિંહ ખારવાર કહે છે કે જ્યારે મહેન્દ્ર સિંહ ધોની તેની સારવાર કરાવવા આવ્યો ત્યારે તેને ખબર પણ ન હતી કે તેની સામે ‘માહી’ બેઠી છે. તેણે કહ્યું કે ટીવી પર જોવામાં અને સામે દેખાવામાં ઘણો તફાવત છે. વૈદ્ય બંધન સિંહ ખારવાર, જેઓ પરંપરાગત રીતે મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની જંગલી જડીબુટ્ટીઓની મદદથી સારવાર કરે છે, કહે છે કે તેઓ દરેક દર્દીની જેમ ધોની પાસેથી દવાના ડોઝ માટે 40 રૂપિયા લે છે.

સેલ્ફી લેવા માટે ભીડ એકઠી થાય છે.તમને જણાવી દઈએ કે, મહેન્દ્ર સિંહ ધોની સામાન્ય દર્દીની જેમ રાંચીથી લગભગ 80 કિમી દૂર લાપુંગમાં ગલગલી ધામ પહોંચે છે, જેમને કોઈ ફ્રિલ નથી.

કહેવાય છે કે ધોની ઘૂંટણની સારવાર માટે દર ચાર દિવસે અહીં પહોંચે છે. આવી સ્થિતિમાં ધોની આવતાની સાથે જ ઘણા બધા ચાહકો ભેગા થવા લાગે છે. તેથી જ હવે તે ગામ પહોંચે છે અને કારમાં બેસે છે, જ્યાં તેને દવાનો ડોઝ આપવામાં આવે છે. મળતી માહિતી મુજબ ધોની છેલ્લા એક મહિનાથી સારવાર માટે જંગલમાં પહોંચી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, આ દરમિયાન ગામના ઘણા લોકોએ તેની સાથે તસવીરો પણ ખેંચાવી છે.

ધોની અત્યાર સુધીમાં 4 વખત સારવાર માટે આવી ચૂક્યો છે.મહેન્દ્ર સિંહ ધોની લપુંગના ગલગલી ધામમાં દેશી ગાયના દૂધ, ઝાડની છાલ અને ઘણી જડીબુટ્ટીઓમાંથી બનેલી દવા પી રહ્યા છે. કહેવાય છે કે મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીના માતા-પિતાએ પણ અહીંથી આ ડોક્ટરની સારવાર કરાવી છે. વૈદ્ય કહે છે કે લોકો સવારથી જ તેના સ્થાને પહોંચવા લાગે છે.

ઝારખંડ ઉપરાંત દિલ્હી, મુંબઈ, કોલકાતા અને છત્તીસગઢથી પણ લોકો અહીં સારવાર માટે પહોંચે છે. વૈદ્ય બંધનસિંહ ખારવાર દ્વારા તૈયાર કરાયેલી દવા પીવાથી સાંધા અને સાંધાનો દુખાવો સંપૂર્ણ રીતે મટે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *