યુદ્ધના આટલા મહિના બાદ રશિયાએ લીધો મોટો ફેંસલો યુક્રેન પર રાતોરાત કરી નાખ્યું એવું કામ જોનારા ના ઊડી ગયા હોશ - khabarilallive    

યુદ્ધના આટલા મહિના બાદ રશિયાએ લીધો મોટો ફેંસલો યુક્રેન પર રાતોરાત કરી નાખ્યું એવું કામ જોનારા ના ઊડી ગયા હોશ

છેલ્લા ઘણા મહિનાઓથી, રશિયા યુક્રેન પ્રત્યેની તેની અસ્પષ્ટતાથી બચ્યું નથી.રશિયા યુક્રેન પર સતત હુમલા કરી રહ્યું છે. આવી સ્થિતિમાં આ વખતે રશિયન સૈનિકોએ યુક્રેનના ઓડેસા ઓબ્લાસ્ટમાં એક બિલ્ડિંગને નિશાન બનાવીને હુમલો કર્યો.

આ રશિયન હુમલામાં 10 લોકોના ઘટનાસ્થળે જ મોત થયા હતા. જ્યારે 7 લોકો ગંભીર રીતે ઘાયલ થયા છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ઘાયલોની સંખ્યા વધી શકે છે.

યુક્રેનના ઓડેસા ઓબ્લાસ્ટમાં થયેલા હુમલા અંગે ઓડેસા ઓબ્લાસ્ટના ગવર્નર સેરહી બ્રાચુકે હુમલા અંગે જણાવ્યું કે રશિયન મિસાઈલો 9 માળની ઊંચી ઈમારતને ટક્કર મારી હતી. આ હુમલામાં 10 લોકોના મોત થયા હતા. આ સાથે જ બિલહોરોડ-ડનિસ્ટ્રોવસ્કી પર મિસાઈલ છોડવામાં આવી છે.

બપોરે 2.30 વાગ્યે હુમલો આ રશિયન હુમલા વિશે યુક્રેનના મીડિયાના જણાવ્યા અનુસાર, રશિયા દ્વારા આ હુમલો લગભગ 2.30 વાગ્યે થયો હતો. જેના કારણે અચાનક એક મિસાઈલ હાઈરાઈઝ ઈમારત પર ટકરાઈ. આ હુમલા બાદ વિસ્તારમાં નાસભાગ મચી ગઈ હતી. જેના કારણે હુમલા સિવાય નાસભાગ મચી જવાથી ઘણા લોકો ગંભીર રીતે ઘાયલ થયા હતા.

કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ મિસાઈલ હુમલામાં ત્રણ બાળકો સહિત 7 લોકો ખરાબ રીતે ઘાયલ થયા છે. પરંતુ હજુ પણ બચાવ કામગીરી ચાલુ છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર ઘાયલોની સંખ્યા વધી શકે છે. તમામ ઘાયલોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે.

તે જ સમયે, 27 જૂને, રશિયાએ યુક્રેનના ક્રેમેનચુક શહેર પર હુમલો કર્યો. પછી રશિયન મિસાઇલોએ યુક્રેનિયન શહેર ક્રેમેન્ચુકમાં એક શોપિંગ સેન્ટર પર હુમલો કર્યો જ્યારે ત્યાં સેંકડો લોકોની ભીડ હતી. આ રશિયન હુમલામાં મોલની અંદર અને બહાર સહિત ઓછામાં ઓછા 18 લોકોના મોત થયા છે. જ્યારે અન્ય ઘણા લોકો ગંભીર રીતે ઘાયલ થયા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *