યુદ્ધમાં યુક્રેનના પાસા મજબૂત અમેરિકાએ કરી નાખ્યું એવું કામ શું પુતિન માનશે હાર - khabarilallive    

યુદ્ધમાં યુક્રેનના પાસા મજબૂત અમેરિકાએ કરી નાખ્યું એવું કામ શું પુતિન માનશે હાર

યુક્રેન હાલમાં રશિયા તરફથી ભારે હુમલાનો સામનો કરી રહ્યું છે. રશિયાએ અત્યાર સુધીમાં યુક્રેનના અનેક શહેરોને ખંડેરમાં ફેરવી દીધા છે. પરંતુ, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમીર ઝેલેન્સકી પશ્ચિમી દેશોના સમર્થનને કારણે હાર માનવા તૈયાર નથી.

આ યુદ્ધ નાટોના મામલામાં જ થયું છે. ન તો પશ્ચિમી દેશો યુક્રેનને નાટોમાં સામેલ કરવાની વાત કરે છે અને ન તો આ યુદ્ધ શરૂ થાય છે. આ સાથે યુક્રેનને પશ્ચિમી દેશોનો પણ પૂરો સહયોગ મળી રહ્યો છે. આટલા દિવસો સુધી યુદ્ધ શક્ય છે કારણ કે દારૂગોળો, દારૂગોળો, બંદૂકો, રોકેટ, મિસાઇલ, ટેન્કથી માંડીને યુક્રેનને આર્થિક મદદ કરવામાં આવી રહી છે.

પુતિન માત્ર યુક્રેનમાં જ નહીં પરંતુ સમગ્ર પશ્ચિમી દેશ સાથે એકલા લડી રહ્યા છે. નાટો સમયાંતરે આ યુદ્ધને ભડકાવવાનું કામ કરે છે. હવે ફરી એકવાર અમેરિકાએ કહ્યું છે કે તે યુક્રેનની સાથે છે અને 800 મિલિયન યુએસ ડોલરની સૈન્ય મદદ મોકલશે.

રશિયા યુક્રેનમાં સૈન્ય મથકોને નિશાન બનાવવાનું ચાલુ રાખે છે. યુક્રેન સતત અમેરિકા અને સહયોગી દેશો પાસેથી રશિયા વિરુદ્ધ કાર્યવાહીની માંગ કરી રહ્યું છે. રશિયાની સરખામણીમાં યુક્રેનમાં પણ સૈન્ય હથિયારોની ભારે અછત છે. દરમિયાન, ગુરુવારે, નાટો સમિટના છેલ્લા દિવસે, યુએસ પ્રમુખ જો બિડેને કહ્યું છે કે તેઓ યુક્રેનને સુરક્ષા સહાયમાં યુએસ $ 800 મિલિયન આપશે.

યુએસ પ્રમુખ બિડેને જણાવ્યું હતું કે નવી સહાયમાં એડવાન્સ્ડ એર ડિફેન્સ સિસ્ટમ્સ, કાઉન્ટર બેટરી રડાર અને હાઇ મોબિલિટી આર્ટિલરી રોકેટ સિસ્ટમ અથવા HIMARS માટે વધારાના દારૂગોળો શામેલ હશે, જે વહીવટીતંત્ર પહેલેથી જ યુક્રેનને મોકલી ચૂક્યું છે.

બિડેને કહ્યું કે આગામી દિવસોમાં તેમના વહીવટીતંત્ર દ્વારા પેકેજને ઔપચારિક રીતે વિસ્તૃત કરવામાં આવશે. અમેરિકાના આ પગલાથી રશિયા દ્વારા યુક્રેન પર વધુ હુમલા વધી શકે છે. કારણ કે, રશિયા સતત કહી રહ્યું છે કે, જે પણ યુક્રેનને મદદ કરશે તે તેને છોડશે નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *