રશિયાએ યુક્રેનની એવી જગ્યાએ નાખી દીધી મિસાઈલ જ્યાં હતા હજારો લોકો પછી જે થયું તે જોઈને તમે હેરાન રહી જશો - khabarilallive    

રશિયાએ યુક્રેનની એવી જગ્યાએ નાખી દીધી મિસાઈલ જ્યાં હતા હજારો લોકો પછી જે થયું તે જોઈને તમે હેરાન રહી જશો

યુક્રેનના ક્રેમેન્ચુકમાં ભીડવાળા શોપિંગ મોલ પર રશિયન મિસાઈલ હુમલા બાદ બચાવ ટુકડીઓએ મંગળવારે કાટમાળમાં દટાયેલા લોકોની શોધ કરી હતી. આ હુમલામાં ઓછામાં ઓછા 18 લોકોના મોત થયા હતા, જ્યારે ડઝનેક લોકો ઘાયલ થયા હતા.

યુક્રેનની વિનંતી પર, સંયુક્ત રાષ્ટ્ર સુરક્ષા પરિષદએ હુમલા અંગે ચર્ચા કરવા માટે મંગળવારે ન્યૂયોર્કમાં ઈમરજન્સી બેઠક બોલાવી છે. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિએ આ હુમલાને યુરોપીયન ઈતિહાસમાં સૌથી બહાદુર હુમલાઓમાંથી એક ગણાવ્યો હતો.

પ્રમુખ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ જણાવ્યું હતું કે ક્રેમેનચુક શહેરમાં બપોરના સમયે મોલમાં 1,000 થી વધુ દુકાનદારો અને કામદારો હતા, પરંતુ તેમાંથી મોટાભાગના ભાગી જવામાં સફળ થયા હતા. જો કે, હુમલા પછી કાટમાળમાંથી નારંગી રંગની જ્વાળાઓ સાથે કાળા ધુમાડા અને ધૂળના ગોટેગોટા નીકળ્યા હતા. આગ બુઝાવી દેવામાં આવી છે, પરંતુ કલાકો પછી પણ કાટમાળમાંથી કાળો ધુમાડો નીકળતો રહે છે.

25 હોસ્પિટલમાં દાખલ.બચાવકર્મીઓએ ધુમાડાના કાટમાળમાં ખોદકામ શરૂ કર્યા પછી જાનહાનિ વધી. પ્રાદેશિક ગવર્નર દિમિત્રો લુનિને જણાવ્યું હતું કે ઓછામાં ઓછા 18 લોકો માર્યા ગયા હતા અને 59 લોકોએ તબીબી સહાયની માંગ કરી હતી. મદદ માંગનારાઓમાંથી 25 લોકોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા.

હુમલાના પીડિતો માટે મંગળવારે પ્રદેશમાં એક દિવસનો શોક જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો. “અમે બિલ્ડિંગના અવશેષોને તોડી પાડવાનું કામ કરી રહ્યા છીએ જેથી મશીનરીને ત્યાં ખસેડી શકાય, કારણ કે તેને હાથથી ડિસએસેમ્બલ કરવું અશક્ય છે,” વોલોડીમિર હિચકેન, કટોકટી સેવાઓના અધિકારીએ જણાવ્યું હતું.

રશિયા નાગરિક ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને નિશાન બનાવવાનો ઇનકાર કરે છે.હુમલા બાદ સંયુક્ત રાષ્ટ્રમાં રશિયાના સ્થાયી પ્રતિનિધિ દિમિત્રી પોલિઆન્સકીએ ટ્વિટર પર દાવો કર્યો હતો કે આ ઘટના યુક્રેનની ઉશ્કેરણીનું પરિણામ છે. રશિયાએ નાગરિક ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને નિશાન બનાવવાનો સતત ઇનકાર કર્યો છે, છતાં રશિયન હુમલાઓએ શોપિંગ મોલ્સ, સિનેમા હોલ, હોસ્પિટલો અને ઇમારતોને નિશાન બનાવ્યા છે.

રશિયન સૈન્યએ મંગળવારે કાળા સમુદ્રના શહેર ઓખાકીવમાં એક નવો હુમલો કર્યો, જેમાં એક બિલ્ડિંગના એપાર્ટમેન્ટને નુકસાન પહોંચાડ્યું અને છ વર્ષના બાળક સહિત બે લોકો માર્યા ગયા. આ હુમલામાં ચાર બાળકો સહિત છ લોકો ઘાયલ થયા છે. ઇજાગ્રસ્ત બાળકો પૈકી એક બેભાન અવસ્થામાં (કોમા) છે.

દરમિયાન, યુએસ એર ડિફેન્સ સિસ્ટમની ઝેલેન્સકીની માંગના જવાબમાં તૈયારી કરી રહ્યું હોવાનું જણાયું હતું. નાટો તેના ઝડપી-પ્રતિક્રિયા દળોના કદને લગભગ આઠ ગણો અથવા 300,000 સૈનિકો સુધી વધારવાની યોજના ધરાવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *