રશિયા યુક્રેન વોર માં ભારતે આપ્યું યુક્રેન માટે અત્યાર સુધીનું સોથી મોટું નિવેદન - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન વોર માં ભારતે આપ્યું યુક્રેન માટે અત્યાર સુધીનું સોથી મોટું નિવેદન

રુસો-યુક્રેન યુદ્ધની વચ્ચે ભારતે ફરી એકવાર વાતચીત દ્વારા યુદ્ધનો ઉકેલ શોધવાની ઓફર કરી છે.વિદેશ સચિવ વિનય ક્વાત્રાએ કહ્યું કે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ G7 શિખર સંમેલનમાં યુક્રેન સંઘર્ષ પર ભારતની સ્થિતિ સ્પષ્ટ કરી છે, જ્યાં પીએમ મોદીએ પુનરોચ્ચાર કર્યો હતો કે દુશ્મનાવટનો ઉકેલ તાત્કાલિક સમાપ્ત થવું જોઈએ અને સંવાદ અને મુત્સદ્દીગીરી દ્વારા નિરાકરણ આવવું જોઈએ.

રશિયા-યુક્રેન સંઘર્ષ પર ભારતના વલણ અંગેના પ્રશ્નના જવાબમાં, ક્વાત્રાએ પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન કહ્યું, “PM એ પરિસ્થિતિને ઉકેલવા માટે, દુશ્મનાવટને તાત્કાલિક સમાપ્ત કરવા સહિત, રશિયા-યુક્રેન પર ભારતની સ્થિતિ સ્પષ્ટ કરી.” વાટાઘાટો અને રાજદ્વારી સામેલ છે.પીએમ મોદીએ પુતિન અને ઝેલેન્સકી સાથે વાત કરી

વિદેશ સચિવ ક્વાત્રાએ એ પણ ભારપૂર્વક જણાવ્યું કે પીએમ મોદીએ પૂર્વ યુરોપમાં ખાદ્ય સુરક્ષા કટોકટી, ખાસ કરીને સંવેદનશીલ દેશો પર સંઘર્ષની અસર પર વિશ્વના નેતાઓ સાથે વાત કરી છે. ક્વાત્રાએ જણાવ્યું હતું કે, “વડા પ્રધાને ખાદ્ય સુરક્ષા કટોકટી, ખાસ કરીને સંવેદનશીલ દેશો પર સંઘર્ષની અસરને પણ પ્રકાશિત કરી છે.” તેમણે વધુમાં કહ્યું કે 24 ફેબ્રુઆરીએ યુદ્ધની શરૂઆત થઈ ત્યારથી વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી રશિયા અને યુક્રેન બંનેને અશાંતિ અને દુશ્મનાવટનો અંત લાવવા અપીલ કરી રહ્યા છે.

યુદ્ધ શરૂ થયા પછી, પીએમ મોદીએ હસ્તક્ષેપ કર્યો અને રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન સાથે વાત કરી. પીએમ મોદીએ બંને દેશોના રાષ્ટ્રપતિઓ વચ્ચે સીધી વાતચીત દ્વારા ઉકેલ શોધવાની પણ સલાહ આપી છે. પીએમ મોદીએ યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોદિમિર ઝેલેન્સ્કી સાથે પણ વાત કરી હતી અને ચાલી રહેલા સંઘર્ષને કારણે જાન-માલના નુકસાન અંગે ઊંડી વેદના વ્યક્ત કરી હતી.

વિશ્વ હવે ભારતને ઉકેલ પ્રદાતા તરીકે જુએ છે: ક્વાત્રા વિદેશ સચિવ વિનય ક્વાત્રાએ જર્મનીમાં G-7 સમિટની બાજુમાં જણાવ્યું હતું કે વિશ્વ હવે ભારતને ઉકેલ પ્રદાતા તરીકે જુએ છે, જે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સાથેના નેતાઓની શારીરિક ભાષા અને સહાનુભૂતિ પરથી સ્પષ્ટ થાય છે.

PM મોદીએ 26-27 જૂનના રોજ જર્મનીમાં G7 સમિટમાં હાજરી આપી, વિશ્વના નેતાઓ સાથે બેઠકો યોજી તેમજ ભારતીય ડાયસ્પોરા સાથે વાતચીત કરી. એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન ક્વાત્રાએ કહ્યું, “G7 સમિટમાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની હાજરી દર્શાવે છે કે ભારતની હાજરીને તમામ મહત્વ આપવામાં આવે છે અને હવે ભારતને તમામ દેશો ઉકેલ પ્રદાતા તરીકે જુએ છે.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *