ગુજરાત ના દરિયામાં મચી રહી છે ખલબલી આ શહેરોમાં વાવાઝોડાની મોટી આગાહી - khabarilallive    

ગુજરાત ના દરિયામાં મચી રહી છે ખલબલી આ શહેરોમાં વાવાઝોડાની મોટી આગાહી

ગુજરાતના દરિયામાં નીચું દબાણ અને દરિયાકાંઠે પવનની ગતિ વધી શકે છે, ગુજરાતના દરિયાકાંઠે મીની વાવાઝોડા જેવી સ્થિતિની અપેક્ષા છે. આથી ગુજરાતના તમામ બંદરો પર સિગ્નલ નંબર 3 લગાવવામાં આવ્યા છે.

અહીં 30 થી 40 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાઈ શકે છે, જેના કારણે માછીમારોને દરિયામાં માછીમારી ન કરવા ચેતવણી આપવામાં આવી છે. ત્યાંના માછીમારોને 5 દિવસ સુધી દરિયામાં માછીમારી કરવા જવા સૂચના આપવામાં આવી છે.

માછીમારોને સોમવારથી 1 જુલાઈ સુધી દરિયો ન ખેડવાની ચેતવણી આપવામાં આવી છે. 3 જિલ્લામાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે, જ્યારે 11 જિલ્લામાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર સુરત, વલસાડ, નવસારી, બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, દાહોદ, છોટાઉદપુરમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ભરૂચ, ડાંગ અને તાપીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

અમરેલી, ભાવનગર, ગીર સોમનાથમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. જૂનાગઢમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. માંડવીના જાળમાં 3 નંબરનું સિગ્નલ લગાવવામાં આવ્યું છે. મુન્દ્રા, નવલખી, બેડી, દ્વારકા, ઓખા, પોરબંદર, વેરાવળ, દીવ, જાફરાબાદ, પીપાવાવ, ભાવનગર, દહેજ, ભરૂચ ખાતે સિગ્નલ નંબર 3 લગાવવામાં આવ્યા છે. વલસાડમાં આ સમયે દરિયો તોફાની રહે છે.

જિલ્લાના 70 કિમી દરિયામાં ઊંચા મોજા ઉછળી રહ્યા છે. સુરક્ષાને ધ્યાનમાં રાખીને વલસાડ જિલ્લા પોલીસ વિભાગે લોકોને બીચથી દૂર રહેવા સૂચના આપી છે. ઉલ્લેખનીય છે કે, રવિવારે અમદાવાદ સહિત ગુજરાતના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. જ્યારે અમદાવાદમાં ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડ્યો હતો. શહેરમાં 300 જેટલા વૃક્ષો ધરાશાયી થતા શહેરીજનોને ભારે મુશ્કેલી પડી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *