ઉત્તર ભારતમાં બદલાશે મોસમનું મિજાજ આ રાજ્યોમાં રહેશે ભારે વરસાદની એલર્ટ - khabarilallive    

ઉત્તર ભારતમાં બદલાશે મોસમનું મિજાજ આ રાજ્યોમાં રહેશે ભારે વરસાદની એલર્ટ

હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ, 27 જૂનથી 2 જુલાઈ સુધી, રાષ્ટ્રીય રાજધાની દિલ્હીમાં વરસાદ અને ગાજવીજની ગતિવિધિઓ જોવા મળશે. 28 જૂનથી દિલ્હીમાં દરરોજ હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે.

જોકે, દિલ્હીમાં આજે 27 જૂને લઘુત્તમ તાપમાન 29 ડિગ્રી સેલ્સિયસ અને મહત્તમ તાપમાન 40 ડિગ્રી સેલ્સિયસ રહી શકે છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 29 જૂનથી દિલ્હીના તાપમાનમાં ઘટાડો થવાની સંભાવના છે. તે જ સમયે, 30 જૂન સુધીમાં ચોમાસું દિલ્હી પહોંચવાની સંભાવના છે.

જાણો કેવું રહેશે યુપીમાં હવામાન યુપીમાં આજે હવામાનમાં ફેરફાર જોવા મળશે. મંગળવારથી ચાર-પાંચ દિવસ સુધી વાદળછાયું વાતાવરણ અને વરસાદની શક્યતા છે. તાપમાનનો પારો ચારથી પાંચ ડિગ્રી સેલ્સિયસ ઘટશે. આ ચોમાસા પૂર્વેની પ્રવૃત્તિઓનો એક ભાગ હશે. મંગળવારથી ચોમાસાનો વરસાદ શરૂ થવા જઈ રહ્યો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, તેની શરૂઆત ભારે વરસાદ સાથે થઈ શકે છે. પ્રથમ દિવસે હળવોથી મધ્યમ વરસાદ, બીજા દિવસે ભારે વરસાદ.

આ રાજ્યોમાં વરસાદનું એલર્ટ આગામી 24 કલાક દરમિયાન, ઉપ-હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ, આસામ, મેઘાલય, અરુણાચલ પ્રદેશ, આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ, દરિયાકાંઠાના કર્ણાટક, કોંકણ અને ગોવા અને આંતરિક મહારાષ્ટ્ર, તેલંગાણા, દક્ષિણ પશ્ચિમ મધ્યપ્રદેશ અને ગુજરાતમાં એક કે બેથી હળવા બે જગ્યાએ મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે.

ઉત્તરપૂર્વ ભારતના બાકીના ભાગો, બિહાર, ઝારખંડ, છત્તીસગઢ, ગુજરાત પ્રદેશ, ઉત્તર પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ અને કેરળના કેટલાક ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. જ્યારે તમિલનાડુ, તેલંગાણા, તટીય આંધ્રપ્રદેશ અને પૂર્વ રાજસ્થાનમાં એક-બે જગ્યાએ હળવા વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

હવામાનમાં આવેલા બદલાવના આ કારણો છે
સ્કાયમેટ વેધરના જણાવ્યા અનુસાર, એક ટ્રફ દક્ષિણ ગુજરાતથી ઉત્તર કેરળના કિનારા સુધી વિસ્તરી રહી છે. રાજસ્થાનના પશ્ચિમ ભાગમાં નીચા સ્તરે સાયક્લોનિક સરક્યુલેશન જોવા મળી રહ્યું છે. મહારાષ્ટ્રના કિનારે પૂર્વ-મધ્ય અરબી સમુદ્રમાં વધુ એક ચક્રવાતી પરિભ્રમણ સક્રિય છે. જ્યારે, ઉત્તરીય આંતરિક ઓડિશા અને આસપાસના વિસ્તારમાં ચક્રવાતનું પરિભ્રમણ ચાલુ છે.

હિમાચલમાં વાવાઝોડા સાથે વરસાદની ચેતવણી સોમવારે હિમાચલ પ્રદેશમાં સક્રિય વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સને કારણે વાવાઝોડા સાથે વરસાદની ચેતવણી. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 28 જૂને ચોમાસું દસ્તક આપશે. રાજ્યમાં છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી તડકાને કારણે તાપમાનમાં વધારો થયો છે.

પંજાબમાં હવામાનનો મૂડ બદલાઈ શકે છે
મંગળવારથી પંજાબમાં હવામાનની પેટર્ન બદલાઈ શકે છે. પ્રિ-મોન્સુન વરસાદથી વાતાવરણ ખુશનુમા બની શકે છે. સોમવારે આકાશમાં હળવા વાદળો જોવા મળશે અને સૂર્ય પણ બહાર આવશે. દિવસ દરમિયાન ગરમીમાં વધારો થશે અને બપોરનું તાપમાન સામાન્ય આસપાસ રહી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *