જી ૭ ની બેઠક વચ્ચે રશિયાએ યુક્રેનના કીવ શહેરમાં કરી નાખી એવી હરકત બધા દેશ ચોંકી ગયા - khabarilallive    

જી ૭ ની બેઠક વચ્ચે રશિયાએ યુક્રેનના કીવ શહેરમાં કરી નાખી એવી હરકત બધા દેશ ચોંકી ગયા

રશિયાએ રવિવારે યુક્રેનની રાજધાની કિવ પર ચાર ક્રૂઝ મિસાઇલો છોડી દીધી હતી કારણ કે વૈશ્વિક નેતાઓએ G-7 સમિટમાં યુક્રેન યુદ્ધ સહિતના મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરી હતી. ગાર્ડિયનના જણાવ્યા અનુસાર, ઓછામાં ઓછી એક મિસાઇલ રાજધાનીના શેવચેન્કિવસ્કી જિલ્લામાં રહેણાંક મકાનના નીચેના માળે અથડાઈ.

આ જ વિસ્તારમાં લગભગ બે મહિના પહેલા 28 એપ્રિલે યુએનના મહાસચિવની રાજધાનીની મુલાકાત દરમિયાન પણ હુમલો થયો હતો. શહેરના મેયર વિટાલી ક્લિસ્કોએ એક ટેલિગ્રામ સંદેશમાં જણાવ્યું હતું કે એમ્બ્યુલન્સ ટીમ અને બચાવ ટુકડીઓને ઘટનાસ્થળે રવાના કરવામાં આવી છે.

આ દરમિયાન બે ઈમારતોમાં રહેતા લોકોને બચાવવામાં આવી રહ્યા છે. ઉલ્લેખનીય છે કે, રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે 4 મહિનાથી વધુ સમયથી યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. આ યુદ્ધમાં ન તો રશિયા જીતી રહ્યું છે અને ન તો યુક્રેન હાર માની રહ્યું છે.

આ યુદ્ધમાં પશ્ચિમી દેશો અને અમેરિકા યુક્રેનને ખુલ્લેઆમ મદદ કરી રહ્યા છે. સાથે જ રશિયા પણ ભારે હથિયારોનો ઉપયોગ કરીને તબાહી મચાવી રહ્યું છે. યુદ્ધ નો અંત થવાનું હજી સંભવ લાગી રહ્યું નથી બંને દેશો એક બીજાની સમ સામે લડી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *