યુધ્ધ બંધ થવાની જગ્યાએ થયું વધારે ભીષણ રશિયાએ કહ્યું સંપુર્ણ યુક્રેનને તબાહ કરીને કરીશું આવુ કામ - khabarilallive    

યુધ્ધ બંધ થવાની જગ્યાએ થયું વધારે ભીષણ રશિયાએ કહ્યું સંપુર્ણ યુક્રેનને તબાહ કરીને કરીશું આવુ કામ

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના યુદ્ધને ચાર મહિના વીતી ગયા છે. આ દિવસોમાં રશિયાએ યુક્રેનના શહેરોમાં તબાહી મચાવી છે. આટલા દિવસો પછી આ યુદ્ધ ક્યાં અટકવું જોઈતું હતું, તેના બદલે તે વધુ વિકરાળ બની રહ્યું છે.

રશિયન સેના યુક્રેનના શહેરો પર પસંદગીપૂર્વક હુમલો કરી રહી છે. રશિયા હવે સમગ્ર યુક્રેન પર બોમ્બ વરસાવી રહ્યું છે, યુક્રેન પર તેના હુમલાને વધુ તીવ્ર બનાવી રહ્યું છે. આ સાથે જ રશિયન દળો પૂર્વ યુક્રેનના એક શહેરને ઘેરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. પ્રદેશના રાજ્યપાલે આજે આ માહિતી આપી હતી.

અગાઉ, નજીકના નગર પર તેના ઝડપી હુમલાઓએ અઠવાડિયાની ભીષણ લડાઈ પછી યુક્રેનિયન સૈનિકોને પીછેહઠ કરવાની ફરજ પાડી હતી. પૂર્વ સેક્ટરમાં લડાઈના કેન્દ્રથી દૂરના વિસ્તારોમાં રશિયન સેના દ્વારા મિસાઈલ સ્ટ્રાઈક પણ કરવામાં આવી રહી છે.

લુહાન્સ્ક ક્ષેત્રના ગવર્નર સેરહી હૈદાઈએ સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ ફેસબુક પર કહ્યું કે રશિયન સેના દક્ષિણથી લિસિચાંસ્ક શહેરને ઘેરી લેવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. આ શહેર સ્વ્યારોડોનેત્સ્ક શહેરની નજીક આવેલું છે, જે લુહાન્સ્ક ક્ષેત્રના વહીવટી કેન્દ્ર છે.

જેણે વારંવાર રશિયન હુમલાઓ અને બંને પક્ષો વચ્ચે અઠવાડિયાના ગેરિલા યુદ્ધનો સામનો કર્યો છે. હૈદાઈએ શુક્રવારે કહ્યું હતું કે યુક્રેનિયન સૈન્યએ સ્વ્યારોડોનેત્સ્કમાંથી પીછેહઠ કરવાનું શરૂ કર્યું છે.

લશ્કરી વિશ્લેષક ઓલેગ ઝડાનોવે જણાવ્યું હતું કે કેટલાક સૈનિકો લિસિચાન્સ્ક તરફ આગળ વધી રહ્યા હતા, પરંતુ શહેરને અલગ કરવા માટે રશિયન ચાલથી પીછેહઠ કરતા સૈનિકોને વધુ રાહત મળવાની અપેક્ષા નથી.

રશિયન સૈન્ય દ્વારા સ્વ્યારોડોનેત્સ્ક શહેર પર ભારે બોમ્બ ધડાકાથી ઔદ્યોગિક શહેરનો મોટા ભાગનો વિસ્તાર તબાહ થઈ ગયો છે. રશિયન આક્રમણ પહેલા શહેરની વસ્તી લગભગ 10 લાખ હતી જે હવે ઘટીને માત્ર 10 હજાર થઈ ગઈ છે. શહેરમાંથી મોટી સંખ્યામાં લોકોનું સ્થળાંતર થયું છે.

નોંધનીય રીતે, સ્વ્યારોડોનેત્સ્ક અને લિસિચાન્સ્ક રશિયન આક્રમણનું કેન્દ્રબિંદુ છે, જેનો હેતુ પૂર્વ યુક્રેનના ડોનબાસ પ્રદેશને જોડવાનો અને ત્યાંથી યુક્રેનને દૂર કરવાનો છે. કારણ કે, યુક્રેનના ડોનબાસમાં ઉગ્ર હત્યાકાંડ કરવામાં આવ્યો છે અને આ યુદ્ધનું એક કારણ યુક્રેનના ડોનબાસમાં થયેલો નરસંહાર પણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *