રશિયા યુક્રેન વોર જેલેંસકીએ મિટિંગમાં કહ્યું 3 4 દિવસ પછી થશે આવું ભયંકર જે ઐતિહાસિક બની જશે

દરમિયાન, EU વિદેશ પ્રધાનો યુક્રેનમાં અટવાયેલા લાખો ટન અનાજને મુક્ત કરવાના માર્ગો પર ચર્ચા કરશે. તમને જણાવી દઈએ કે રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધને 20 જૂને 118 દિવસ પૂર્ણ થયા છે. વધુ કેટલાક અન્ય અપડેટ્સ વાંચો…

ખાર્કિવમાં 3 બાળકો ઘાયલ
ખાર્કિવ ઓબ્લાસ્ટમાં રશિયન ગોળીબારમાં 3 બાળકો ઘાયલ. ખાર્કીવ ઓબ્લાસ્ટના પોલીસ વડા વોલોડીમિર ટિમોશ્કોએ જણાવ્યું હતું કે રશિયન દળોએ સમગ્ર પ્રદેશમાં રાતોરાત લોકો પર હુમલો કર્યો, નાગરિક માળખાકીય સુવિધાઓનો નાશ કર્યો અને ઇવાનિવકા સમુદાયના ત્રણ બાળકોને ઘાયલ કર્યા. તે જ સમયે, રશિયન સૈન્ય ડોનબાસમાં વસાહતો પર ગોળીબાર કરવાનું ચાલુ રાખે છે.

રશિયન સેનાએ ડોનબાસમાં વિરોડોનેત્સ્ક અને બખ્મુત પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે. યુક્રેનના જનરલ સ્ટાફે 20 જૂને જણાવ્યું હતું કે રશિયા ભારે તોપખાના અને હવાઈ હુમલાનો ઉપયોગ કરીને ડોનેટ્સક અને લુહાન્સ્ક ઓબ્લાસ્ટ્સ પર તીવ્ર હુમલાઓ શરૂ કરી રહ્યું છે. રશિયાએ યુક્રેનની સરહદે આવેલા રશિયાના બ્રાયન્સ્ક ઓબ્લાસ્ટમાં એરક્રાફ્ટ વિરોધી મિસાઈલ વિભાગ તૈનાત કર્યા હોવાના અહેવાલ છે.

રશિયન ભારે નુકસાન 19 જૂને દક્ષિણ યુક્રેનમાં 28 રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા હતા. યુક્રેનના ઓપરેશનલ કમાન્ડ દક્ષિણે અહેવાલ આપ્યો છે કે યુક્રેનએ એક રશિયન ટેન્ક, બે લશ્કરી વાહનો અને 152-એમએમ હોવિત્ઝરને પણ નષ્ટ કરી દીધું છે. જ્યારે પૂર્વી યુક્રેનમાં 14 રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા હતા. યુક્રેનના ઓપરેશનલ કમાન્ડ ઈસ્ટ એ પણ અહેવાલ આપ્યો છે કે તેણે ચાર રશિયન આર્ટિલરી ટ્રેક્ટર અને એક સ્વ-સંચાલિત આર્ટિલરી વાહનનો નાશ કર્યો.

યુક્રેન-રશિયા યુદ્ધમાં આગામી સપ્તાહ ઐતિહાસિક બની રહેશે 19 જૂનના રોજ તેમના ભાષણમાં, યુક્રેનના પ્રમુખ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે આગામી સપ્તાહ ખરેખર ઐતિહાસિક હશે, કારણ કે યુરોપિયન કાઉન્સિલ 23 જૂને યુક્રેનની EU સભ્યપદની અરજી પર નિર્ણય લેવાની તૈયારી કરે છે. ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે તે સ્પષ્ટ છે કે રશિયા સાથે દુશ્મનાવટ વધુ વધશે. 17 જૂનના રોજ, યુરોપિયન કમિશને યુક્રેનને ઉમેદવારનો દરજ્જો આપવાની ભલામણ કરી.

ઓસ્ટ્રેલિયાએ યુક્રેનને મદદ મોકલી
ઓસ્ટ્રેલિયાએ યુક્રેનમાં 4 M113 આર્મ્ડ પર્સનલ કેરિયર્સ મોકલ્યા છે.$285 મિલિયનના લશ્કરી સહાય પેકેજના ભાગ રૂપે આ અઠવાડિયે વચન આપેલા 14 સશસ્ત્ર કર્મચારી જહાજોમાંથી, 4 યુક્રેન મોકલવામાં આવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published.