હવામાનની મોટી આગાહી 24 કલાકમાં આ રાજ્યમાં મેઘરાજાની સવારી પહોંચી જશે થશે રેલમછેલ વરસાદ - khabarilallive    

હવામાનની મોટી આગાહી 24 કલાકમાં આ રાજ્યમાં મેઘરાજાની સવારી પહોંચી જશે થશે રેલમછેલ વરસાદ

રાજ્યમાં છેલ્લા એક સપ્તાહથી પ્રિ-મોન્સુન વરસાદે ગરમી અને ભેજને સંપૂર્ણપણે ધોઈ નાખ્યો છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં દિવસના તાપમાનમાં નજીવા વધારા સાથે લગભગ તમામ જિલ્લાઓમાં દિવસનું તાપમાન 30 ડિગ્રીથી 35 ડિગ્રી વચ્ચે નોંધાયું હતું.

જ્યારે ઉનાળાની સિઝનમાં પ્રથમ વખત તમામ જિલ્લામાં ગત રાત્રિનું તાપમાન નોંધાયું હતું. રાજ્યના જિલ્લાઓમાં તાપમાન 30 ડિગ્રીથી નીચે નોંધાયું હતું. આ સાથે સીકરમાં આ સિઝનનું સૌથી ઓછું તાપમાન 18 ડિગ્રી નોંધાયું હતું.

તાપમાનમાં ઘટાડો થતાં લોકોને ગરમીથી રાહત મળી હતી.ગત રાત્રે મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં રાત્રિના તાપમાનમાં ઘટાડો નોંધાયો હતો.રાતના તાપમાનમાં લગભગ 2 થી 3 ડિગ્રીનો વધારો
આ સિઝનમાં પહેલીવાર રાત્રિનું તાપમાન 30 ડિગ્રીથી નીચે પહોંચી ગયું છે.જાલોરમાં -29.9 ડિગ્રી સાથે સૌથી ગરમ રાત્રિ નોંધાઈ હતી.તો સીકરમાં 18 ડિગ્રી સાથે સૌથી ઓછું તાપમાન નોંધાયું હતું.જયપુરમાં ગઈકાલે રાતનું તાપમાન 22 ડિગ્રીએ પહોંચી ગયું હતું

ગત રાત્રે સતત ચોથા દિવસે રાત્રિના તાપમાનમાં ઘટાડો નોંધાયો હતો. ગત રાત્રે રાજ્યના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં રાત્રિના તાપમાનમાં 2 થી 3 ડિગ્રીનો ઘટાડો નોંધાયો હતો જ્યારે તમામ જિલ્લાઓમાં રાત્રિનું તાપમાન 30 ડિગ્રીથી નીચે નોંધાયું હતું. ગઈકાલે રાત્રે, ફલોદીમાં સૌથી ગરમ રાત્રિ 29.9 ડિગ્રી નોંધવામાં આવી હતી, જ્યારે સિકરમાં સૌથી ઓછું તાપમાન 18 ડિગ્રી નોંધાયું હતું, જયપુરની સાથે જ 22 ડિગ્રી સેલ્સિયસ પણ નોંધાયું હતું.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આગામી 24 કલાક સુધી રાજ્યના એક ડઝન જેટલા જિલ્લાઓમાં પ્રિ-મોન્સુન વરસાદની અસર જોવા મળી શકે છે. આ દરમિયાન બપોર બાદ પૂર્વ રાજસ્થાનની સાથે પશ્ચિમ રાજસ્થાનના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદની શક્યતા છે. તે જ સમયે, બીકાનેર અને જયપુર વિભાગના કેટલાક જિલ્લાઓમાં, હવામાન વિભાગે આ સમયગાળા દરમિયાન ભારે વરસાદની ચેતવણી પણ આપી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *