રશિયા યુક્રેન વોર આખરે યુદ્ધ બંધ ન રહેતા નાટો ના ચીફ એ કરી દીધી યુદ્ધ વિશે મોટી ભવિષ્યવાણી

કિવ: યુક્રેનમાં ચાર મહિનાથી ચાલેલા ભીષણ યુદ્ધની બંને પક્ષોની સેનાના મનોબળ પર વિપરીત અસર પડી રહી છે અને ઘણી જગ્યાએ સૈનિકો તેમના અધિકારીઓના આદેશનો અનાદર કરી રહ્યા છે અથવા તો તેમની સામે બળવો પણ કરી રહ્યા છે. બ્રિટનના સંરક્ષણ મંત્રાલયે રવિવારે આ માહિતી આપી હતી. દરમિયાન, નાટો વડાએ કહ્યું કે યુદ્ધ “વર્ષો” સુધી ચાલુ રહી શકે છે.

યુદ્ધ પર દરરોજ પ્રકાશિત થયેલા વિશ્લેષણમાં, બ્રિટનના સંરક્ષણ મંત્રાલયે જણાવ્યું હતું કે, “બંને પક્ષોના લડવૈયાઓ ડોનબાસમાં ભીષણ યુદ્ધમાં સામેલ છે અને તેમનું મનોબળ બદલાય તેવી અપેક્ષા છે.”

એવી આશંકા છે કે સૈનિકોએ તાજેતરના અઠવાડિયામાં યુક્રેનિયન સેના છોડી દીધી છે. વિશ્લેષણમાં નોંધ્યું છે કે “રશિયન સૈનિકોના સમગ્ર એકમ દ્વારા આદેશોનું પાલન કરવાનો ઇનકાર અને અધિકારીઓ અને સૈનિકો વચ્ચે સશસ્ત્ર સંઘર્ષની વારંવાર ઘટનાઓ છે”.

બીજી તરફ, યુક્રેનના મુખ્ય ગુપ્તચર નિર્દેશાલયે રશિયન સૈનિકોના ફોન કોલ ઇન્ટરસેપ્ટ કર્યા હોવાનો દાવો કર્યો છે, જેમાં રશિયન સૈનિકો મોરચા પરની વર્તમાન સ્થિતિ, નબળા સાધનો અને સૈનિકોની અછત વગેરે વિશે ફરિયાદ કરી રહ્યા છે. આ રિપોર્ટ ‘ઈન્સ્ટીટ્યુટ ફોર ધ સ્ટડી ઓફ વોર’ દ્વારા બહાર પાડવામાં આવ્યો છે.

નાટોના મહાસચિવે આ વાત કહી
જર્મનીના સાપ્તાહિક મેગેઝિન બિલ્ડ એમ સોનટેગમાં રવિવારે પ્રકાશિત થયેલા એક ઇન્ટરવ્યુમાં, નાટોના સેક્રેટરી જનરલ જેન્સ સ્ટોલ્ટનબર્ગે જણાવ્યું હતું કે “કોઈ જાણતું નથી” કે યુદ્ધ કેટલો સમય ચાલશે, તેમણે ઉમેર્યું કે “આપણે વર્ષો સુધી તેના ચાલુ રહેવા વિશે વિચારવું પડશે”. તૈયાર છે.”

સ્ટોલ્ટનબર્ગે સાથીઓને વિનંતી કરી હતી કે “ઉચ્ચ ખર્ચ હોવા છતાં, યુક્રેનને આપવામાં આવતી સહાયમાં ઘટાડો ન કરવો.” માત્ર સૈન્ય સહાય માટે જ નહીં, પણ ઊર્જા અને ખાદ્યાન્નની વધતી કિંમતોને ધ્યાનમાં રાખીને.

 

રશિયન કંપનીએ બે દેશોને ગેસ સપ્લાયમાં કાપ મૂક્યો
તાજેતરના દિવસોમાં, રશિયન ગેસ કંપની ‘ગેઝપ્રોમ’ એ યુરોપ, જર્મની અને ઇટાલીમાં તેના બે સૌથી મોટા યુરોપિયન ગ્રાહકોને ગેસ સપ્લાયમાં ઘટાડો કર્યો છે. ઇટાલીના સંદર્ભમાં, એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે અધિકારીઓ આ અઠવાડિયે ઊર્જાની સ્થિતિ અંગે વિચારણા કરશે. ઇટાલિયન ઉર્જા કંપની ENI ના વડાએ શનિવારે જણાવ્યું હતું કે ઇટાલી અન્ય સ્ત્રોતોમાંથી વધારાની આયાત સાથે શિયાળામાં ટકી શકે છે, પરંતુ ચેતવણી આપી હતી કે ઇટાલિયનોએ જો જરૂરી હોય તો ઓછા ગેસનો ઉપયોગ કરવા માટે તૈયાર રહેવું જોઈએ.

જર્મનીના આર્થિક બાબતોના પ્રધાને રવિવારે જણાવ્યું હતું કે રશિયા તરફથી પુરવઠામાં ઘટાડો થતાં ગેસની અછતને ધ્યાનમાં રાખીને જર્મની વીજ ઉત્પાદનમાં ગેસનો ઉપયોગ ઘટાડશે. શિયાળાને ધ્યાનમાં રાખીને જર્મની પહેલેથી જ અન્ય સ્ત્રોતોમાંથી ગેસનો સંગ્રહ કરવામાં વ્યસ્ત છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *