શાકાહારી લોકો જો આ 4 વસ્તુઓની સેવન કરે તો શરીરમાં ક્યારેય નહિ થાય વિટામિન ડી ની ઉણપ - khabarilallive    

શાકાહારી લોકો જો આ 4 વસ્તુઓની સેવન કરે તો શરીરમાં ક્યારેય નહિ થાય વિટામિન ડી ની ઉણપ

વિટામિન ડી આપણા શરીર માટે સૌથી મહત્વપૂર્ણ પોષક તત્વોમાંનું એક છે.વિટામીન ડી આપણા શરીરમાં કેલ્શિયમના શોષણ માટે અને હાડકાંને મજબૂત કરવા માટે એક આવશ્યક તત્વ છે. તે દાંતને પણ મજબૂત બનાવે છે. જો કે, તમને માંસાહારી વિટામિન ડી ધરાવતી ઘણી બધી વસ્તુઓ મળશે. પરંતુ શાકાહારીઓ પણ કેટલીક વસ્તુઓ સરળતાથી આરોગી શકે છે.

જેથી તેમના શરીરમાં વિટામિન ડીની કોઈ ઉણપ ન રહે અને તેઓ અંદરથી સ્વસ્થ રહી શકે. આ સિવાય તમારે દરરોજ અડધો કલાક તડકામાં બેસવું જોઈએ. આનાથી હાડકાં પણ મજબૂત હોય છે આવી સ્થિતિમાં અમે તમને અહીં જણાવીશું કે શાકાહારી લોકો તેમના શરીરમાં વિટામિન ડીની ઉણપને કેવી રીતે પૂરી કરી શકે છે? ચાલો જાણીએ.

દૂધમાં કેલ્શિયમ અને વિટામિન ડી ભરપૂર માત્રામાં હોય છે. તેમજ દૂધને સંપૂર્ણ આહાર ગણી શકાય. તેમાં તમામ પ્રકારના પોષક તત્વો મળી આવે છે. આમાં પ્રોટીન જોવા મળે છે આવી સ્થિતિમાં તમે તમારા આહારમાં દૂધનો સમાવેશ કરી શકો છો.

દૂધમાંથી બનેલું દહીં ઉનાળા માટે શ્રેષ્ઠ વસ્તુ છે. દહીંનું સેવન તમારા શરીરને અંદરથી ઠંડક આપે છે અને શરીરને હાઇડ્રેટ પણ રાખે છે. ડેરી ઉત્પાદનોથી એલર્જી ધરાવતા લોકો માટે દહીં એક સંપૂર્ણ પ્રોબાયોટિક તરીકે સેવા આપી શકે છે. તેમાં ભરપૂર માત્રામાં પ્રોટીન અને કેલરી મળી આવે છે.તેના સેવનથી શરીરમાં વિટામિન ડીની ઉણપ પૂરી થાય છે.

મશરૂમ વિટામિન ડીનો સારો સ્ત્રોત છે. તમે તેને સૂપ અથવા સલાડના રૂપમાં આહારમાં સામેલ કરી શકો છો. જેના કારણે શરીરમાં વિટામિન ડી અને કેલ્શિયમની કમી નથી થતી. શરીરમાં વિટામિન ડીની ઉણપ મશરૂમ ખાવાથી પૂરી થાય છે.

નારંગીનો રસ-નારંગીમાં વિટામિન ડી ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે. એક ગ્લાસ સંતરાનો રસ પીવાથી તમારા શરીરમાં વિટામિન ડી અને કેલ્શિયમની ઉણપ નથી થતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *