જેલેન્સ્કી ની માયાજાળ યુદ્ધમાં આવી એવી વ્યક્તિ સામે જેના લીધે અત્યાર સુધી રશિયા યુદ્ધ નથી જીતી શક્યું - khabarilallive    

જેલેન્સ્કી ની માયાજાળ યુદ્ધમાં આવી એવી વ્યક્તિ સામે જેના લીધે અત્યાર સુધી રશિયા યુદ્ધ નથી જીતી શક્યું

પહેલી તસવીર 19 વર્ષની ઓલ્ગાની છે, જે યુદ્ધ પહેલા યુનિવર્સિટીમાંથી મેડિસિનનો અભ્યાસ કરતી હતી. હવે તે યુક્રેનિયન આર્મ્સ ફોર્સમાં લડાયક ચિકિત્સક છે.એટલે કે, યુક્રેનિયન સેનાને તબીબી સહાય પૂરી પાડવી. બીજી તસવીર યુક્રેનિયન પેરામેડિક અને સ્વયંસેવક યુલિયા પાયેવસ્કાની છે, જે યુક્રેનની સેનાને મદદ કરી રહી હતી.તેને રશિયન સેનાએ પકડી લીધો.

જોકે, હવે તેઓને મુક્ત કરવામાં આવ્યા છે. આ તસવીર યુક્રેનિયન પત્રકાર ઓસ્ટાપ યારીશ દ્વારા ટ્વિટ કરવામાં આવી હતી. પેરામેડિક્સ એવા લોકો છે જેમને તબીબી સારવાર માટે વિશેષ તાલીમ આપવામાં આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધને 18 જૂને 116 દિવસ થઈ ગયા છે. કેટલાક વધુ અપડેટ્સ માટે આગળ વાંચો…

15000 રશિયન ઉમરાવો દેશ છોડવાની તૈયારી કરી રહ્યા છે.રશિયાએ 24 ફેબ્રુઆરીથી યુક્રેનમાં 33,150 સૈનિકો ગુમાવ્યા છે. યુક્રેનના જનરલ સ્ટાફે 17 જૂનના રોજ અહેવાલ આપ્યો હતો કે રશિયા પાસે 1,456 ટેન્ક, 3,563 સશસ્ત્ર લડાયક વાહનો, 734 આર્ટિલરી ટુકડાઓ, 233 બહુવિધ પ્રક્ષેપણ રોકેટ સિસ્ટમ્સ, 97 સપાટીથી હવામાં પ્રહાર કરતી મિસાઈલ સિસ્ટમ્સ, 180 હેલિકોપ્ટર, 215 વિમાનો અને 319 વિમાનો છે. ખોવાઈ ગઈ.

અહીં, બ્રિટનની ગુપ્તચર માહિતી અનુસાર, 15,000 કરોડપતિ રશિયા છોડવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. બ્રિટિશ સંરક્ષણ મંત્રાલયે સ્થળાંતર અરજીઓને ટાંકીને કહ્યું કે તેઓ યુદ્ધની આર્થિક અસર અને રશિયા પર લાદવામાં આવેલા પ્રતિબંધોને ટાળવાના પ્રયાસરૂપે આમ કરી રહ્યા છે.

રશિયન સૈન્યને ભારે નુકસાન
યુક્રેનના ઓપરેશનલ કમાન્ડ સાઉથના અહેવાલ અનુસાર, યુક્રેનિયન આર્મીએ રશિયાની T-72 ટેન્ક, TOS-1 હેવી ફ્લેમથ્રોવર લોન્ચરને નષ્ટ કરી દીધું છે, જેને બુરાટિનો તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. આ ઉપરાંત 152 એમએમ હોવિત્ઝર, બખ્તરબંધ અને અન્ય વાહનોના 9 એકમો અને દક્ષિણ મોરચે એક દારૂગોળો ડેપો પણ નાશ પામ્યો હતો. જેમાં 57 રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા હોવાનું કહેવાય છે.

યુએસએ ગ્રે ઇગલ ડ્રોન સોદો રદ કર્યો
યુએસએ યુક્રેનને ચાર MQ-1C ગ્રે ઇગલ ડ્રોન વેચવાની યોજના અટકાવી દીધી છે. તેણે ચિંતા વ્યક્ત કરી છે કે અત્યાધુનિક સર્વેલન્સ સાધનો રશિયાના હાથમાં આવી શકે છે. સમાચાર એજન્સી રોયટર્સે 17 જૂને આ મામલાને લગતા બે લોકોના હવાલાથી આ માહિતી આપી હતી.

યુદ્ધ વચ્ચે ખેતી
યુક્રેનના ખેડૂતોએ આ વર્ષની વાવણી પૂર્ણ કરી છે. કૃષિ નીતિ અને ખાદ્ય મંત્રાલયે અહેવાલ આપ્યો છે કે યુક્રેનના ખેડૂતોએ યુક્રેનિયન-નિયંત્રિત વિસ્તારોમાં 13.4 મિલિયન હેક્ટર જમીનમાં વાવણી કરી છે, જે અંદાજિત કુલના લગભગ 95 ટકા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *