આ રાજ્યોમાં વરસાદે સર્જી પૂરની સ્થિતિ વહીવટતંત્ર એ એલર્ટ આપીને લોકોને અપીલ કરી આટલા કલાક છે ભારે - khabarilallive    

આ રાજ્યોમાં વરસાદે સર્જી પૂરની સ્થિતિ વહીવટતંત્ર એ એલર્ટ આપીને લોકોને અપીલ કરી આટલા કલાક છે ભારે

આસામ અને મેઘાલયમાં મોટી નદીઓમાં પાણીના સ્તરમાં વધારો થવાથી પૂરની સ્થિતિ વધુ વણસી ગઈ છે અને બંને રાજ્યોમાં અનેક સ્થળોએ અવિરત વરસાદને કારણે ભૂસ્ખલનથી 31 લોકોના મોત થયા છે.

આસામના 28 જિલ્લાઓમાં પૂરથી ઓછામાં ઓછા 19 લાખ લોકો પ્રભાવિત થયા છે અને નવો રચાયેલ બજલી જિલ્લો સૌથી વધુ પ્રભાવિત થયો છે. અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે બ્રહ્મપુત્રા અને ગૌરાંગા નદીઓનું જળસ્તર ઘણા વિસ્તારોમાં ખતરાના નિશાનથી ઉપર વહી રહ્યું છે.

આસામમાં છેલ્લા બે દિવસમાં પૂરના કારણે ઓછામાં ઓછા 12 લોકોના મોત થયા છે. મેઘાલય પ્રશાસને છેલ્લા 2 દિવસમાં 19 લોકોના મોત થયા છે. પૂર પ્રભાવિત જિલ્લાઓના વહીવટીતંત્રે એલર્ટ જારી કરીને લોકોને અપીલ કરી છે કે તેઓ તેમના ઘરની બહાર ન નીકળે જ્યાં સુધી તે ખૂબ જ તાકીદની ન હોય અથવા તબીબી કટોકટી હોય.

ગુવાહાટી શહેરમાં પણ અનેક ભૂસ્ખલન થયા છે, જેમાં નૂનમતી વિસ્તારના અજંતાનગરમાં ત્રણ લોકો ઘાયલ થયા છે.બક્સા જિલ્લામાં અવિરત વરસાદ અને દિહિંગ નદીના પાણીના સ્તરમાં વધારો થવાને કારણે સુબનખાતા વિસ્તારમાં પુલનો એક ભાગ તૂટી પડ્યો હતો.

એક અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર, નીચલા આસામમાં રંગિયા વિભાગના નલબારી અને ખોગરાપાર વચ્ચેના ટ્રેક પર પાણી ભરાઈ જવાને કારણે ઓછામાં ઓછી છ ટ્રેનો રદ કરવામાં આવી છે અને ચાર આંશિક રીતે રદ કરવામાં આવી છે.

તે જ સમયે, બોલિવૂડ અભિનેતા અર્જુન કપૂર અને નિર્દેશક રોહિત શેટ્ટીએ રાજ્યમાં પૂર પ્રભાવિત લોકો માટે મુખ્યમંત્રી રાહત ફંડમાં ₹ 5 લાખનું યોગદાન આપ્યું છે. મુખ્યમંત્રી હિમંતા બિસ્વા સરમાએ ટ્વિટ કરીને તેમનો આભાર માન્યો હતો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *