મહાયુદ્ધની થઈ રહી છે તૈયારી યુક્રેન નો સાથ આપવા આ 4 દેશો આવી ગયા જેલેન્સ્કી નો સાથ આપવા - khabarilallive    

મહાયુદ્ધની થઈ રહી છે તૈયારી યુક્રેન નો સાથ આપવા આ 4 દેશો આવી ગયા જેલેન્સ્કી નો સાથ આપવા

G7 માં વિશ્વના સૌથી સમૃદ્ધ દેશોના જૂથ ફ્રાન્સ, જર્મની અને ઇટાલીના નેતાઓએ ગુરુવારે યુક્રેનમાં રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકી સાથે યુદ્ધની વચ્ચે મુલાકાત કરી. આ ત્રણેય નેતાઓની સાથે રોમાનિયાના રાષ્ટ્રપતિ ક્લોઝ આયોહાન્સ પણ હતા.

ચારેય નેતાઓએ યુદ્ધમાં યુક્રેનના લોકોની ભાવનાની ઊંડી પ્રશંસા કરી અને સંપૂર્ણ સહયોગની ખાતરી આપી. 24 ફેબ્રુઆરીએ રશિયન હુમલા બાદ યુરોપના ચાર મોટા દેશોના નેતાઓ આ રીતે પોતાનું સમર્થન વ્યક્ત કરવા પ્રથમ વખત યુક્રેન પહોંચ્યા હતા.

મેક્રોન, શુલ્ટ્ઝ, ડ્રેગી યુક્રેન પહોંચ્યા.કિવમાં તેમણે રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકી સાથે મુલાકાત કરી અને તેમની સાથે યુદ્ધ અને યુક્રેનની અર્થવ્યવસ્થાની સ્થિતિ અંગે ચર્ચા કરી. દરમિયાન, ઝેલેન્સકીએ ફરી એકવાર લાંબા અંતરના શસ્ત્રોની માંગ ઉભી કરી. તેણે યુરોપિયન યુનિયન (EU) ના સભ્યપદની પણ માંગ કરી.

અગાઉ, ફ્રાંસના રાષ્ટ્રપતિ ઇમેન્યુઅલ મેક્રોન, જર્મન ચાન્સેલર ઓલાફ શુલ્ઝ, ઇટાલિયન વડા પ્રધાન મારિયો ડ્રેગી અને રોમાનિયાના રાષ્ટ્રપતિ ઇઓહાનિસે કિવ નજીકના ઇરપિન શહેરની મુલાકાત લીધી હતી અને રશિયન હુમલાથી નાશ પામેલી ઇમારતોના ખંડેર જોયા હતા. ત્યાં રશિયન સૈનિકોની નિર્દયતાનો ભોગ બનેલા લોકોના મૃતદેહ પણ મળી આવ્યા હતા. ચાર નેતાઓએ રશિયન સૈન્ય સામે લડવામાં ઇરપિનના માણસોની બહાદુરીની પ્રશંસા કરી.

જર્મન ચાન્સેલરે તેને અત્યંત ક્રૂરતા ગણાવી અને તેને બિનજરૂરી હિંસા ગણાવી. ખંડેર ઈમારતો વચ્ચે ઉભા રહીને ચારેય નેતાઓએ લોકોની અગ્નિપરીક્ષા સાંભળી. આ દરમિયાન યુક્રેનના મંત્રીએ ત્યાં બચાવ માટે લેવામાં આવેલા પગલાં વિશે માહિતી આપી હતી. નેતાઓએ તે કાર પણ જોઈ જેમાં માતા અને તેના યુવાન પુત્રને રશિયન સૈનિકોએ ગોળી મારી હતી. જોકે રશિયાએ આ ઘટનાને નકારી કાઢી હતી.

મેક્રોને ઇરપિનને એક બહાદુર શહેર ગણાવ્યું, જે બર્બરતાનો સામનો કરીને પણ ઉભો હતો. ચારેય નેતાઓ કેઝ્યુઅલ સૂટ પહેરેલા હતા, બુલેટપ્રૂફ જેકેટ કે હુમલા સામે રક્ષણ માટેના કપડાં પહેર્યા ન હતા. હા, તેઓ સજ્જડ યુક્રેનિયન સૈનિકો દ્વારા ઘેરાયેલા હતા.

યુક્રેનનું કહેવું છે કે તેણે ફરી એકવાર ચારેય નેતાઓને રશિયન હુમલાનો સામનો કરવા માટે લાંબા અંતરના હથિયારોની જરૂરિયાત વિશે જણાવ્યું છે. રશિયા પર આપેલા નિવેદનની યુક્રેનમાં નિંદાના સવાલ પર મેક્રોને કહ્યું કે, ફ્રાન્સ અને યુરોપ શરૂઆતથી જ યુક્રેનની સાથે ઉભા છે. તેમના ઈરાદા પર સવાલ ઉઠાવવો ખોટું છે.

રશિયાએ કહ્યું, સમસ્યાઓની ચર્ચા શસ્ત્રો પર નહીં.યુરોપિયન નેતાઓની યુક્રેનની મુલાકાતના જવાબમાં રશિયાએ કહ્યું છે કે આ પ્રસંગનો ઉપયોગ હથિયારોની માંગ કરવા માટે નહીં પરંતુ યુક્રેનની વાસ્તવિક સમસ્યાઓ પર ચર્ચા કરવા માટે થવો જોઈએ. રશિયન સુરક્ષા પરિષદના નાયબ વડા, દિમિત્રી મેદવેદેવે આ મુલાકાતને “નિરર્થક” ગણાવી છે. કહ્યું કે આ દરમિયાન યુરોપિયન દેશોએ યુક્રેનને તેમની જૂની ટેન્ક અને બંદૂકો આપવાનું વચન આપ્યું હશે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *