સિદ્ધ મુશેવાલાની મિસ્ટ્રી પરથી ઊઠી ગયો પડદો એક રશિદમાં થયો સનસનાટી ભર્યો ખુલાસો - khabarilallive    

સિદ્ધ મુશેવાલાની મિસ્ટ્રી પરથી ઊઠી ગયો પડદો એક રશિદમાં થયો સનસનાટી ભર્યો ખુલાસો

ગુનામાં ઉપયોગમાં લેવાયેલા વાહનમાંથી જપ્ત કરાયેલી એક નાની ચાવીએ પંજાબ પોલીસને સિદ્ધુ મુસેવાલાની સનસનાટીભર્યા હત્યા સાથે સંબંધિત ઘટનાઓને બહાર કાઢવામાં મદદ કરી, જેના કારણે મુખ્ય કાવતરાખોર લોરેન્સ બિશ્નોઈ સહિત 10 લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી.તપાસકર્તાઓએ આ માહિતી આપી. એક સત્તાવાર નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે પોલીસે ગુના પાછળના ચાર શૂટરોની ઓળખ કરી લીધી છે.

મુસેવાલા સાંજે 5 વાગ્યે ઘરની બહાર નીકળી ગયા હતા. 29 મેના રોજ, બે વ્યક્તિઓ – ગુરવિંદર સિંહ અને ગુરપ્રીત સિંહ (પિતરાઈ) સાથે અજાણ્યા વ્યક્તિઓએ ગોળી મારીને હત્યા કરી હતી. મુખ્ય પ્રધાન ભગવંત માને ઝડપી કાર્યવાહી કરીને તેમના હત્યારાઓને ન્યાય અપાવવા માટે ADGP (એન્ટી-ગેંગસ્ટર ટાસ્ક ફોર્સ-AGTF) ​​ની દેખરેખ હેઠળ એક વિશેષ તપાસ ટીમ (SIT) ની રચના કરી.

પેટ્રોલ પંપની રસીદ મળી આવી હતી.હરિયાણાના ફતેહાબાદમાં પેટ્રોલ પંપની 25મી મેના રોજ મળેલી રસીદની પુનઃપ્રાપ્તિ આ કેસમાં મહત્વનો સંકેત હતો. તે બલેરો કારમાંથી મળી આવ્યો હતો, જેનો ઉપયોગ ગુનામાં કરવામાં આવ્યો હોવાનું માનવામાં આવે છે.

બાદમાં તેને ગુનાના સ્થળથી લગભગ 13 કિમી દૂર ખ્યાલા ગામ નજીક છોડી દેવામાં આવ્યો હતો, એડીજીપી એજીટીએફએ જણાવ્યું હતું કે, સીસીટીવી ફૂટેજ એકત્રિત કરવા માટે એક પોલીસ ટીમને ફતેહાબાદના પેટ્રોલ સ્ટેશન પર મોકલવામાં આવી હતી.

તેમણે કહ્યું, “પોલીસ ટીમોએ સીસીટીવી ફૂટેજ મેળવી લીધા છે અને એક આરોપીને ઓળખવામાં સફળ થયા છે, સંભવતઃ શૂટર, જેની પાછળથી સોનેપતના પ્રિયવ્રત તરીકે ઓળખ કરવામાં આવી હતી. એ જ રીતે વાહનના માલિકને પણ શોધી કાઢવામાં આવ્યો છે.”

પોલીસે ગુનામાં વપરાયેલી મહિન્દ્રા બોલેરો, ટોયોટા કોરોલા અને સફેદ અલ્ટો કાર સહિત તમામ વાહનો કબજે કર્યા છે. ટોયોટા કોરોલામાં, હુમલાખોરોએ બંદૂકની અણીએ સફેદ અલ્ટો કારને અટકાવી અને છીનવી લીધી, ઘટના દરમિયાન નુકસાન પામેલી ટોયોટા કોરોલા પાછળ છોડીને સફેદ બોલેરો જીપ પાછળ ખારા બરનાળા ગામ તરફ ભાગી ગયા.

30 મેના રોજ મોગા જિલ્લાના ધરમકોટ પાસે સફેદ અલ્ટો પણ દાવા વગરની મળી આવી હતી અને સીસીટીવી ફૂટેજ પરથી આરોપી દ્વારા લેવામાં આવેલ રૂટની ઓળખ કરવામાં આવી હતી. પંજાબ પ્રોડક્શન વોરંટ પર દિલ્હીની તિહાર જેલમાંથી લાવવામાં આવેલા ગેંગસ્ટર લોરેન્સ બિશ્નોઈની ધરપકડ કરવા ઉપરાંત, અન્ય નવ ધરપકડ કરાયેલા આરોપીઓની ઓળખ કરવામાં આવી છે.

ભટિંડાના ચરણજીત સિંહ; સિરસાના સંદીપ સિંહ ઉર્ફે કેકરા, ભટિંડાના તલવંડી સાબોના મનપ્રીત સિંહ; ફરીદકોટના મનપ્રીત ભાઈ; અમૃતસરનો સરાજ મિન્ટુ; હરિયાણાના પ્રભદીપ સિદ્ધુ; સોનેપતના મોનુ ડાગર; અને પવન બિશ્નોઈ અને નસીબ તરીકે.કાવતરું ઘડવા, લોજિસ્ટિક સપોર્ટ આપવા, રેક ચલાવવા અને શૂટર્સને આશ્રય આપવાના આરોપમાં તેમની ધરપકડ કરવામાં આવી છે.

એડીજીપીએ કહ્યું કે કોરોલા વાહનનો રજીસ્ટ્રેશન નંબર અસલી હોવાનું અને માલિકની ઓળખ કરવામાં આવી હતી. જો કે, જે વ્યક્તિના નામે ખરીદીની એફિડેવિટ રિકવર કરવામાં આવી હતી તે વ્યક્તિ વાસ્તવિક માલિક નથી પરંતુ તેણે તેનું આધાર કાર્ડ ફિરોઝપુર જેલમાં બંધ ગોલ્ડી બ્રાર સાથે જોડાયેલા ગેંગસ્ટર મનપ્રીત મન્નાને આપ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *