યુદ્ધમાં જેલેન્સ્કીનો મોટો ફેંસલો 1 જુલાઈએ મૂકશે રશિયા પર એવો પ્રતિબંધ કે પુતિને સપનામાં પણ નહિ વિચાર્યું હોય - khabarilallive    

યુદ્ધમાં જેલેન્સ્કીનો મોટો ફેંસલો 1 જુલાઈએ મૂકશે રશિયા પર એવો પ્રતિબંધ કે પુતિને સપનામાં પણ નહિ વિચાર્યું હોય

યુક્રેન રશિયન નાગરિકો માટે વિઝા સિસ્ટમ દાખલ કરવાની યોજના ધરાવે છે, પ્રમુખ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ શુક્રવારે જણાવ્યું હતું કે, એક પગલામાં જે પ્રતીકાત્મક તરીકે જોઈ શકાય છે કારણ કે પડોશી દેશો વચ્ચેની સરહદો સત્તાવાર રીતે બંધ છે જ્યારે તેઓ યુક્રેનમાં છે.

ઝેલેન્સકીએ કહ્યું ટેલિગ્રામ પોસ્ટમાં, ઝેલેન્સકીએ જણાવ્યું હતું કે 1 જુલાઈથી યુક્રેનમાં પ્રવેશવા માટે રશિયનોને વિઝાની જરૂર પડશે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે કેબિનેટના ઠરાવ દ્વારા ઔપચારિક સ્વરૂપ આપવાનો નિર્ણય “રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા, સાર્વભૌમત્વ, અખંડિતતા અને પ્રાદેશિકતા માટે અભૂતપૂર્વ જોખમો” દ્વારા પ્રેરિત કરવામાં આવ્યો હતો.

મોસ્કોએ 24 ફેબ્રુઆરીએ યુક્રેન પર આક્રમણ કર્યું તે પહેલાં, રશિયનોને દેશમાં પ્રવેશવા માટે વિઝાની જરૂર ન હતી. ઘણા રશિયનોના સંબંધીઓ સરહદ પાર કરે છે, જ્યારે અન્ય લોકો યુક્રેનના દક્ષિણી દરિયાકિનારા અને શહેરી સાંસ્કૃતિક કેન્દ્રોની મુલાકાત લેવા નિયમિતપણે મુસાફરી કરે છે. યુક્રેનમાં યુદ્ધ તેના દક્ષિણ પાડોશી સાથે રશિયાનું યુદ્ધ શુક્રવારે તેના 17મા સપ્તાહમાં છે.

તમને જણાવી દઈએ કે, ગુરુવારે, વિશ્વના સૌથી સમૃદ્ધ દેશોના G7 જૂથમાં સામેલ ફ્રાન્સ, જર્મની અને ઇટાલીના નેતાઓ રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધની વચ્ચે યુક્રેન પહોંચ્યા અને ત્યાં રાષ્ટ્રપતિ વોલોદિમિર ઝેલેન્સકીને મળ્યા. આ ત્રણેય નેતાઓની સાથે રોમાનિયાના રાષ્ટ્રપતિ ક્લોઝ આયોહાન્સ પણ હતા. ચારેય નેતાઓએ યુદ્ધમાં યુક્રેનના લોકોની ભાવનાની પ્રશંસા કરી હતી અને સંપૂર્ણ સહયોગની ખાતરી આપી હતી.

જણાવી દઈએ કે 24 ફેબ્રુઆરીએ રશિયાના હુમલા બાદ ચાર મોટા યુરોપિયન દેશોના નેતાઓ આ રીતે પોતાનું સમર્થન વ્યક્ત કરવા માટે પહેલીવાર યુક્રેન પહોંચ્યા હતા. કિવમાં આ બેઠકમાં, યુદ્ધ અને યુક્રેનની અર્થવ્યવસ્થાની સ્થિતિ ઝેલેન્સકી સાથે ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. દરમિયાન, ઝેલેન્સકીએ ફરી એકવાર લાંબા અંતરના શસ્ત્રોની માંગ ઉભી કરી. તેણે યુરોપિયન યુનિયન (EU) ના સભ્યપદની પણ માંગ કરી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *