ઘરની બહાર નીકળતા પહેલા જાણી લેજો અગ્નિપથ વિશે 340 ટ્રેન રદ આ તારીખે થઈ શકે છે ભારતબંધ નું એલાન - khabarilallive
     

ઘરની બહાર નીકળતા પહેલા જાણી લેજો અગ્નિપથ વિશે 340 ટ્રેન રદ આ તારીખે થઈ શકે છે ભારતબંધ નું એલાન

દેશની ત્રણેય સેનાઓમાં ભરતી માટે લાગુ કરાયેલી નવી ‘અગ્નિપથ યોજના’ સામેના હિંસક વિરોધને કારણે રેલ સેવાઓને પણ અસર થઈ છે. દેશભરમાં હિંસાથી 340 ટ્રેનો પ્રભાવિત થઈ છે. તેમાંથી 200 ટ્રેનો રદ કરવામાં આવી છે.

દેખાવકારોની આગચંપીથી 11 ટ્રેનોને પણ અસર થઈ છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે આજે અથવા કાલે ટ્રેન દ્વારા ક્યાંક બહાર જવાની યોજના બનાવી રહ્યા છો, તો જતા પહેલા, તમે ચોક્કસપણે ટ્રેનોની સ્થિતિ જાણી શકશો.

રેલ્વેએ શુક્રવારે જણાવ્યું હતું કે ‘અગ્નિપથ યોજના’ વિરુદ્ધ હિંસક વિરોધને કારણે 94 મેલ અને એક્સપ્રેસ ટ્રેનો અને 140 પેસેન્જર ટ્રેનો રદ કરવામાં આવી છે. જ્યારે 65 મેલ-એક્સપ્રેસ અને 30 પેસેન્જર ટ્રેન આંશિક રીતે રદ કરવામાં આવી છે.

રેલવેએ 11 મેલ અને એક્સપ્રેસ ટ્રેનો પણ ડાયવર્ટ કરી છે. અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે અત્યાર સુધી અસરગ્રસ્ત ટ્રેનોની કુલ સંખ્યા 340 છે. આવી સ્થિતિમાં, ટ્રેન દ્વારા ક્યાંક મુસાફરી કરવાનું વિચારી રહેલા લોકોને મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

રેલવે પ્રશાસને જીઆરપી માટે એલર્ટ જારી કર્યું છે.અગ્નિપથ સૈન્ય ભરતી સામે વધી રહેલા વિરોધને ધ્યાનમાં રાખીને રેલવે પ્રશાસને એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. રેલવેની આ યોજનાના વિરોધમાં 20 જૂને ભારત બંધનું એલાન આપવામાં આવ્યું હોવાની માહિતી મળી છે.

તેને જોતા ઉત્તર રેલવેએ જીઆરપીને પંજાબ, જમ્મુ-કાશ્મીર, ઉત્તર પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ અને દિલ્હીમાં એલર્ટ રહેવા કહ્યું છે. રેલવે પ્રશાસને આ મુદ્દે સ્થાનિક પોલીસની સાથે રેલવે પ્રોપર્ટીની સુરક્ષા સુનિશ્ચિત કરવાનો નિર્દેશ આપ્યો છે.

20 જૂને ‘ભારત બંધ’ના એલાનથી ચિંતા વધી હતી રેલવેએ જીઆરપીને 20 મેના રોજ તમામ મુસાફરોની સુરક્ષા સુનિશ્ચિત કરવાનો નિર્દેશ આપ્યો છે. રેલ્વેમાં કોઈ તોડફોડ ન થાય અને તમામ ટ્રેનોનું સંચાલન સુચારુ રહે તેની કાળજી લેવી જોઈએ.

હિંસક ટોળાંનો સામનો કરવા માટે અગાઉથી જ સાવચેતીનાં પગલાં લેવાં જોઈએ અને કોઈ પણ સંજોગોમાં ટ્રેનો કે સ્ટેશનોને નુકસાનથી બચાવવા જોઈએ. પ્રદર્શનના નામે હિંસા આચરનારાઓની વીડિયોગ્રાફી અને ફોટોગ્રાફી કરવાની પણ સૂચના આપવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *