યુદ્ધમાં યુક્રેન નો પક્ષ મજબુત અમેરિકા બાદ આ દેશ એ પણ કરી દિધો મદદ નો ઢગલો - khabarilallive    

યુદ્ધમાં યુક્રેન નો પક્ષ મજબુત અમેરિકા બાદ આ દેશ એ પણ કરી દિધો મદદ નો ઢગલો

રશિયન સૈનિકો આધુનિક હથિયારો સાથે યુક્રેનના શહેરો પર સતત હુમલો કરી રહ્યા છે. દરમિયાન, રશિયન સૈન્યએ જણાવ્યું હતું કે તેણે યુક્રેનના પશ્ચિમી લ્વિવ ક્ષેત્રમાં એક ડેપોને નષ્ટ કરવા બુધવારે લાંબા અંતરની મિસાઇલોનો ઉપયોગ કર્યો હતો.

અહીં નાટો દ્વારા પૂરા પાડવામાં આવતા શસ્ત્રો માટેનો દારૂગોળો સંગ્રહિત કરવામાં આવ્યો હતો. પૂર્વીય શહેરના ગવર્નરે સ્વીકાર્યું છે કે રશિયન દળો ભીષણ લડાઈમાં આગળ વધી રહ્યા છે. એ જ રશિયન સૈનિકોનો સામનો કરવા માટે અમેરિકા અને જર્મની યુક્રેનને શસ્ત્રો આપી રહ્યા છે.

યુક્રેનનો પૂર્વ ડોનબાસ પ્રદેશ તાજેતરના અઠવાડિયામાં રશિયન આક્રમણનું કેન્દ્ર બન્યો છે. રશિયન સમર્થિત અલગતાવાદીઓએ યુક્રેનિયન દળો પર શહેરના એઝોટ કેમિકલ પ્લાન્ટમાંથી નાગરિકોને બહાર કાઢવામાં અવરોધ કરવાનો આરોપ મૂક્યો હતો. લગભગ 500 નાગરિકો અને અજ્ઞાત સંખ્યામાં યુક્રેનિયન લડવૈયાઓએ મિસાઈલ હુમલાઓથી રક્ષણ માટે અહીં આશ્રય લીધો હોવાનું કહેવાય છે.

અમેરિકા અને જર્મની તરફથી યુક્રેનને શસ્ત્ર સહાયનાટોના સભ્યો યુક્રેનને વધુ અને લાંબા અંતરના શસ્ત્રો મોકલવાનું વચન આપી રહ્યા છે. યુએસ પ્રમુખ જો બિડેને બુધવારે જણાવ્યું હતું કે યુ.એસ. યુદ્ધની શરૂઆત બાદથી વધારાના $1 બિલિયનના મૂલ્યના શસ્ત્રો અને સાધનોનો સૌથી મોટો માલ મોકલશે.

આ સહાયમાં એન્ટી-શિપ મિસાઈલ લોન્ચર્સ, હાઈ મોબિલિટી આર્ટિલરી રોકેટ સિસ્ટમ માટે હોવિત્ઝર્સનો સમાવેશ થશે. તે જ સમયે, જર્મની યુક્રેનને ત્રણ મલ્ટીપલ લોન્ચ રોકેટ સિસ્ટમ પ્રદાન કરી રહ્યું છે. યુક્રેન સતત વિશ્વના દેશોને હથિયાર આપવા માટે અપીલ કરી રહ્યું છે. કિવએ કહ્યું છે કે તેને રશિયન આક્રમણ સામે તાકીદે બચાવ કરવાની જરૂર છે.

જોલોવિચ શહેર નજીક ડેપો નાશ પામ્યો
રશિયન અધિકારીઓએ એક દિવસ અગાઉ એઝોટ પ્લાન્ટમાંથી માનવતાવાદી કોરિડોરની જાહેરાત કરી હતી, પરંતુ કહ્યું હતું કે તેઓ નાગરિકોને રશિયનો દ્વારા નિયંત્રિત વિસ્તારોમાં ખસેડશે અને યુક્રેનિયન દળો દ્વારા નિયંત્રિત વિસ્તારોમાં નહીં.

લુહાન્સ્કના યુક્રેનિયન ગવર્નર સેરહી હદાઈએ જણાવ્યું હતું કે શહેરની સ્થિતિ વધુ ખરાબ થઈ રહી છે, કારણ કે રશિયન સેના પાસે વધુ માનવબળ અને શસ્ત્રો છે. રશિયન સંરક્ષણ મંત્રાલયના પ્રવક્તા ઇગોર કોનાશેન્કોવે જણાવ્યું હતું કે રશિયન દળોએ નાટો સભ્ય પોલેન્ડની સરહદ નજીક લવીવ ક્ષેત્રમાં ઝોલોચિવ શહેરની નજીકના ડેપોને નષ્ટ કરવા માટે કાલિબ્ર મિસાઇલોનો ઉપયોગ કર્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે ચાર હોવિત્ઝર અન્યત્ર નાશ પામ્યા હતા.

યુક્રેનમાં લશ્કરી માળખાને ભારે નુકસાન
રશિયન દળો મોટા વિસ્તારો કબજે કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, તેમના મોટાભાગના હુમલાઓ પૂર્વી યુક્રેન પર કેન્દ્રિત છે. રશિયન દળો શસ્ત્રોના આંતરરાષ્ટ્રીય પુરવઠાને વિક્ષેપિત કરવા અને લશ્કરી માળખાને નષ્ટ કરવા માટે અદ્યતન ચોકસાઇ મિસાઇલોનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે.

સિવિલ બેઝિક સ્ટ્રક્ચર પર પણ બોમ્બ ધડાકા કરવામાં આવી રહ્યા છે. જો કે, રશિયન સૈન્ય અધિકારીઓ દાવો કરી રહ્યા છે કે તેઓ માત્ર યુક્રેનમાં લશ્કરી સુવિધાઓને નિશાન બનાવી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *