રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં રશિયા એ યુક્રેન ને આપ્યો એવો સંદેશ કે તાત્કાલિક જેલેન્સકીએ નાટો જોડે માગી સહાયતા - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં રશિયા એ યુક્રેન ને આપ્યો એવો સંદેશ કે તાત્કાલિક જેલેન્સકીએ નાટો જોડે માગી સહાયતા

રશિયાએ કહ્યું કે સેવેરોડોન્સ્કમાં યુક્રેન પાસે કંઈ બચ્યું નથી, તેણે તેના હથિયારો નીચે મૂકવું પડશે. લુહાન્સ્કના ગવર્નરે કહ્યું, રશિયાને અહીં રોકવું મુશ્કેલ છે. જ્યારે કિવએ નાટો દેશો પાસેથી મિસાઈલ વિરોધી સિસ્ટમની માંગ કરી છે.

સેવેરોડોન્સ્કમાં એક યુક્રેનિયન અધિકારીએ, નામ ન આપવાની શરતે બોલતા, સ્વીકાર્યું કે રશિયન સૈન્યએ છેલ્લા યુક્રેનિયન-નિયંત્રિત પુલને નષ્ટ કરી દીધો હતો, નાગરિકોને બહાર કાઢવા માટેના તમામ માર્ગો કાપી નાખ્યા હતા. આ પછી આ વિસ્તારમાં રશિયાનો કબજો નિશ્ચિત છે.

બીજી તરફ, લુહાન્સ્કના ગવર્નરે પણ કહ્યું છે કે મોસ્કોની સેનાએ આર્ટિલરી સાથે શહેરને ઘેરી લેવાનું ચાલુ રાખ્યું છે અને રશિયાએ સેવેરોડનોસ્કમાં કેમિકલ પ્લાન્ટમાં આશરો લઈ રહેલા યુક્રેનિયન લડવૈયાઓને આત્મસમર્પણ કરવાનું કહ્યું છે. રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ પશ્ચિમી દેશોને વધુ અદ્યતન મિસાઈલ વિરોધી સિસ્ટમ મોકલવા વિનંતી કરી છે.

નાટો સંરક્ષણ પ્રધાન યુક્રેનને શસ્ત્રોના પુરવઠા અંગે ચર્ચા કરશે.બુધવારથી અહીં શરૂ થયેલી બે દિવસીય બેઠક દરમિયાન, નાટો દેશોના સંરક્ષણ પ્રધાનો યુક્રેન અને સ્વીડન અને ફિનલેન્ડને સંગઠનમાં જોડાવા માટે શસ્ત્રોની સપ્લાય પર વિચારણા કરશે. જનરલ સેક્રેટરી જેન્સ સ્ટોલ્ટનબર્ગે આ માહિતી આપી હતી. નાટો નેતાઓની છેલ્લી બેઠક બે અઠવાડિયા કરતાં ઓછા સમય પહેલા મેડ્રિડમાં થઈ હતી.

પૂર્વીય ક્ષેત્રમાં રશિયાનો મુકાબલો કરવા માટે પશ્ચિમ તરફથી ભારે હથિયારોની યુક્રેનની વિનંતી બાદ આ બેઠક બોલાવવામાં આવી છે. સ્ટોલ્ટનબર્ગે કહ્યું કે સંગઠનના સભ્યો યુક્રેનને જરૂરી લશ્કરી સાધનો, ભારે અને લાંબા અંતરના શસ્ત્રો આપવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *