જેલેનસકી ના કમજોર થતા જ રશિયાની બદલાઈ ગઈ રણનીતિ યુક્રેન માં જઈને કર્યું એવું કે અમેરિકા ને પણ ખબર ન પડી - khabarilallive    

જેલેનસકી ના કમજોર થતા જ રશિયાની બદલાઈ ગઈ રણનીતિ યુક્રેન માં જઈને કર્યું એવું કે અમેરિકા ને પણ ખબર ન પડી

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના યુદ્ધને આજે 109 દિવસ પૂરા થયા છે અને પુતિનની સેનાએ યુક્રેનને જે ઊંડો ઘા માર્યો છે તેને રુઝતા ઘણા વર્ષો લાગશે. આ સમયે સ્થિતિ એવી છે કે યુક્રેન પાસે દારૂગોળો ખતમ થઈ ગયો છે અને તે યુદ્ધ હારી રહ્યું છે.

ઘણા શહેરો રશિયાના કબજામાં છે. એવા પણ અહેવાલ છે કે ઘણા શહેરોમાં રશિયન બેંકોની સ્થાપના કરવામાં આવી છે. જ્યારે યુક્રેનમાં શસ્ત્રોની અછત જોવા મળી હતી, ત્યારે આ દરમિયાન રશિયાએ યોગ્ય તક જોઈને પોતાની યુદ્ધની રણનીતિ બદલી નાખી છે અને એવા શસ્ત્રોનો ઉપયોગ કરી રહ્યું છે, જે યુક્રેનને કદાચ પશ્ચિમી દેશોએ વિચાર્યું પણ નહીં હોય.

યુક્રેનિયન અને યુકેના અધિકારીઓએ શનિવારે જણાવ્યું હતું કે પૂર્વીય યુક્રેનને કબજે કરવાના પ્રયાસમાં વ્યાપક નુકસાન પહોંચાડવા માટે રશિયન દળો વધુ ઘાતક હથિયારોનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે. બ્રિટનના સંરક્ષણ મંત્રાલયનું કહેવું છે કે રશિયન સૈનિકો યુક્રેનમાં 1960 ના દાયકાની ભારે એન્ટિ-શિપ મિસાઇલો છોડી રહ્યા છે. KH-22 મિસાઇલ મુખ્યત્વે પરમાણુ હથિયારોનો ઉપયોગ કરીને એરક્રાફ્ટ કેરિયર્સને નષ્ટ કરવા માટે બનાવવામાં આવી હતી.

મંત્રાલયે કહ્યું કે, જ્યારે પરંપરાગત હથિયારોની સાથે મજીની હુમલામાં આવી મિસાઇલોનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે ત્યારે જાનહાનિ વધે છે અને નુકસાન થાય છે. બ્રિટનના સંરક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું કે રશિયા કદાચ 6.1 ટનની એન્ટિ-શિપ મિસાઇલનો ઉપયોગ કરી રહ્યું છે કારણ કે તેની પાસે વધુ સચોટ આધુનિક મિસાઇલ નથી. જો કે, મંત્રાલયે સ્પષ્ટ કર્યું નથી કે રશિયાએ યુક્રેનમાં આ શસ્ત્રોનો ક્યાં ઉપયોગ કર્યો છે.

યુક્રેન નજીક દારૂગોળો ખતમ થઈ ગયો
તમને જણાવી દઈએ કે, યુદ્ધની વચ્ચે યુક્રેને મોટું નિવેદન આપતા કહ્યું છે કે, અમારી પાસે દારૂગોળો લગભગ ખતમ થઈ ગયો છે. યુક્રેનના મિલિટરી ઈન્ટેલિજન્સ ડેપ્યુટી હેડ દ્વારા આ નિવેદન આપવામાં આવ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે અમે ફ્રન્ટલાઈન પર રશિયા સામે પાછળ રહી ગયા છીએ. તેમણે વધુમાં કહ્યું કે, હવે આપણે પશ્ચિમી દેશોના શસ્ત્રો પર નિર્ભર છીએ.

યુક્રેનની હાલત રશિયન આર્ટિલરી સિસ્ટમ કરતા પણ ખરાબ છે. અમેરિકન થિંક ટેન્ક ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ફોર ધ સ્ટડી ઓફ વોર ચિંતા વ્યક્ત કરી છે. ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ફોર ધ સ્ટડી ઑફ વૉર એ કહ્યું છે કે યુક્રેનને તાત્કાલિક આધુનિક શસ્ત્રોની જરૂર છે. યુક્રેન રશિયાની આર્ટિલરી સિસ્ટમની તાકાતને લઈને ખૂબ જ ચિંતિત છે.

આનો સામનો કરવા માટે, યુક્રેનને તાત્કાલિક આધુનિક શસ્ત્રોની જરૂર છે. તે જ સમયે, યુક્રેન પશ્ચિમી દેશો પાસેથી લાંબા અંતરની રોકેટ સિસ્ટમની સતત માંગ કરી રહ્યું છે. પણ, યુક્રેનિયન સૈન્ય અને સરકારી અધિકારીઓ સંમત છે કે યુક્રેનમાં પરિસ્થિતિ સારી નથી. યુક્રેનિયન સૈનિકો આર્ટિલરી યુદ્ધમાં ફસાયા છે. અમેરિકન થિંક ટેન્ક ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ફોર ધ સ્ટડી ઑફ વૉર એ પણ કહ્યું છે કે પૂર્વી યુક્રેનમાં અસરકારક લડાઈમાં આર્ટિલરી નિર્ણાયક ભૂમિકા ભજવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *