રશિયા યુક્રેન વોર વચ્ચે ફરી પુતિન એ કર્યું ભારત માટે એવું કામ કે ચીન અને પાકિસ્તાનના રૂંવાડા ઊભા થઈ ગયા - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન વોર વચ્ચે ફરી પુતિન એ કર્યું ભારત માટે એવું કામ કે ચીન અને પાકિસ્તાનના રૂંવાડા ઊભા થઈ ગયા

રશિયન-ભારત રાજદ્વારી સંબંધોની 75મી વર્ષગાંઠના અવસર પર, ભારતમાં રશિયન રાજદૂત ડેનિસ અલીપોવે કહ્યું કે S-400 એર ડિફેન્સ મિસાઈલ સિસ્ટમ સારી રીતે અને સમયપત્રક મુજબ આગળ વધી રહી છે. બંને દેશો વચ્ચે 1947 થી સંબંધો છે.ધ ઈકોનોમિક ટાઈમ્સના અહેવાલ મુજબ, અલીપોવે કહ્યું કે ભારત-રશિયા વચ્ચેનો બહુપક્ષીય સહયોગ વિશ્વના સૌથી વ્યાપક સહયોગમાંનો એક છે.

બંને દેશો સાચી મિત્રતા અને પરસ્પર વિશ્વાસ નિર્માણ કરવામાં સફળ રહ્યા છે. વર્ષ 2022 એ ભારતની આઝાદીના 75 વર્ષ અને એપ્રિલ 1947માં સ્થપાયેલા રશિયન-ભારત રાજદ્વારી સંબંધોની 75મી વર્ષગાંઠ બંનેને ચિહ્નિત કરે છે.

સમયપત્રક મુજબ ડીલ ચાલુ છે.તેમણે કહ્યું કે મુખ્ય મુદ્દાઓ પર અમારી સ્થિતિ એકરુપ છે. અલીપોવે જણાવ્યું હતું કે તેના પ્રકારની શ્રેષ્ઠ S-400 સિસ્ટમ ડિલિવરી સમયપત્રક મુજબ સારી રીતે ચાલી રહી છે. રશિયન રાજદૂતનું આ નિવેદન એવા સમયે આવ્યું છે જ્યારે યુક્રેન હુમલાને કારણે સૈન્ય ઉપકરણોની સપ્લાયમાં વિલંબ થવાની આશંકા છે.

પાકે ચીનને પણ છવાયું જણાવી દઈએ કે રશિયાએ ગયા વર્ષે ડિસેમ્બરમાં S-400 મિસાઈલ સિસ્ટમની પ્રથમ રેજિમેન્ટની સપ્લાય શરૂ કરી હતી જ્યારે બીજી રેજિમેન્ટની સપ્લાય એપ્રિલમાં શરૂ થઈ હતી. આ મિસાઈલ સિસ્ટમને એવી રીતે તૈનાત કરવામાં આવી છે કે તે ઉત્તરીય ક્ષેત્રમાં ચીનની સાથે પાકિસ્તાનની સરહદને પણ આવરી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *