આગળના 2 દિવસ આ 3 રાજ્યોમાં કરી ભારે વરસાદની આગાહી થશે અતિભારે વરસાદ - khabarilallive
     

આગળના 2 દિવસ આ 3 રાજ્યોમાં કરી ભારે વરસાદની આગાહી થશે અતિભારે વરસાદ

IMD અનુસાર, આગામી બે દિવસ દરમિયાન પંજાબ, હરિયાણા, દિલ્હી અને દક્ષિણ-પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશના અલગ-અલગ ભાગોમાં હીટવેવની સ્થિતિ ચાલુ રહેવાની અને ઓછી થવાની સંભાવના છે.

કેરળ, કર્ણાટક અને મુંબઈ બાદ દેશના અન્ય રાજ્યોમાં લોકો ચોમાસાની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યા છે. કાળઝાળ ગરમીથી છુટકારો મેળવવા માટે લોકો વરસાદની રાહ જોઈ રહ્યા છે. જો કે, આ રાહ હવે કેટલાક રાજ્યોમાં ટૂંક સમયમાં સમાપ્ત થવા જઈ રહી છે. એટલે કે એક સપ્તાહમાં દેશના ત્રણ મોટા રાજ્યોમાં ચોમાસું દસ્તક દેવાનું છે. તો ચાલો જાણીએ કે કયા રાજ્યોમાં ચોમાસું આવવાનું છે.

ઉત્તર પ્રદેશમાં ક્યારે આવશે ચોમાસું?
ઉત્તર પ્રદેશમાં, 15 જૂનથી, પૂર્વ યુપી પર રચાતા પરિબળો સક્રિય થઈ જશે. આ પછી રાજ્યમાં હળવો વરસાદ શરૂ થશે. ચોમાસાની ગતિ અનુસાર 17 થી 20 જૂનની વચ્ચે ચોમાસું ઉત્તર પ્રદેશમાં પ્રવેશી શકે છે. એટલે કે એક અઠવાડિયામાં જ યુપીના લોકોને આકરી ગરમીમાંથી છુટકારો મળવાનો છે.

બિહારમાં ક્યારે આવશે ચોમાસું?
ચોમાસાની ગતિને ધ્યાનમાં રાખીને બિહારમાં 11મી જૂને ચોમાસું દસ્તક દે તેવી શક્યતા છે. પરંતુ દિશા બદલાવાને કારણે ચોમાસું હવે મહારાષ્ટ્ર અને કર્ણાટકમાં પ્રવેશી ચૂક્યું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, બિહાર અને ઉત્તર પ્રદેશમાં ચક્રવાતી હવા સતત સક્રિય છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર બિહારમાં 13 જૂન પછી ચોમાસું દસ્તક આપી શકે છે.

મધ્યપ્રદેશમાં હવામાનમાં પલટો આવવા લાગ્યો છે. ગરમીના પ્રકોપનો સામનો કરી રહેલા લોકોને ગરમીમાંથી રાહત મળી છે. શનિવારે ભોપાલ, ઈન્દોર, ઉજ્જૈન અને ભોપાલમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. આજે પણ ભારે પવન સાથે વરસાદ પડવાની સંભાવના છે. મધ્યપ્રદેશમાં ચોમાસા પૂર્વે વરસાદ શરૂ થઈ ગયો છે. 15મી જૂને ચોમાસુ દસ્તક આપશે.

16 જૂને દિલ્હીમાં વરસાદની શક્યતા
દિલ્હીમાં આજે મહત્તમ તાપમાન 44 ડિગ્રી સેલ્સિયસ રહેવાની સંભાવના છે. હાલ 3-4 દિવસ સુધી ગરમીમાંથી રાહત મળવાની કોઈ આશા નથી. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, 16 જૂને રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં ગાજવીજ અને વરસાદની સંભાવના છે. આ દરમિયાન, જોરદાર વાવાઝોડું પણ આવી શકે છે.

હીટવેવ અને વરસાદ પર IMDએ શું કહ્યું?
IMD અનુસાર, આગામી બે દિવસ દરમિયાન પંજાબ, હરિયાણા, દિલ્હી અને દક્ષિણ-પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશના અલગ-અલગ ભાગોમાં હીટવેવની સ્થિતિ ચાલુ રહેવાની અને ઓછી થવાની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે આગામી 2 દિવસ દરમિયાન પશ્ચિમ દ્વીપકલ્પના તટ પર ભારે વરસાદ ચાલુ રહેવાની સંભાવના છે અને આગામી 5 દિવસ દરમિયાન ઉત્તરપૂર્વ ભારત અને પેટા-હિમાલયના પશ્ચિમ બંગાળ અને સિક્કિમમાં ભારે વરસાદનો વર્તમાન સ્પેલ ચાલુ રહેવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *