આ અઠવાડિયામાં આ રાજ્યોમાં થશે વરસાદ દિલ્હી સહિત આ રાજ્યોને જોવી પડશે હજી રાહ IMD નું પૂર્વાનુમાન - khabarilallive    

આ અઠવાડિયામાં આ રાજ્યોમાં થશે વરસાદ દિલ્હી સહિત આ રાજ્યોને જોવી પડશે હજી રાહ IMD નું પૂર્વાનુમાન

સમગ્ર ઉત્તરપશ્ચિમ અને મધ્ય ભારતના ઘણા ભાગોમાં ગરમીનું મોજું સતત તબાહી મચાવી રહ્યું છે. ઈન્ડિયા મેટોરોલોજીકલ (IMD) એ જણાવ્યું કે પંજાબ, હરિયાણા, દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, હિમાચલ પ્રદેશ, બિહાર અને ઝારખંડના વિસ્તારોમાં ગરમીની લહેરનો આગામી પ્રકોપ બે થી ત્રણ દિવસ સુધી ચાલુ રહેશે.

રાજસ્થાન, મધ્યપ્રદેશ, હરિયાણા, દિલ્હી, ઝારખંડ અને ઉત્તર પ્રદેશના કેટલાક ભાગોમાં શનિવારે પણ ગરમીની લહેર ચાલુ રહી હતી. ઉત્તર પ્રદેશમાં, બાંદા શનિવારે 46.2 ડિગ્રી સેલ્સિયસ તાપમાન સાથે દેશનું સૌથી ગરમ સ્થળ હતું.

રાજધાની દિલ્હીમાં શનિવારે મહત્તમ તાપમાન 43.8 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું, જે સામાન્ય કરતાં ચાર ડિગ્રી વધુ હતું. તે જ સમયે, લઘુત્તમ તાપમાન 29.7 ડિગ્રી સેલ્સિયસ હતું, જે સામાન્ય કરતાં બે ડિગ્રી વધુ હતું. IMD અનુસાર, 16 જૂનથી દિલ્હીમાં વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડી શકે છે. આ સાથે જ જોરદાર પવનની પણ આશંકા છે, પરંતુ 15 જૂને દિલ્હીવાસીઓને ગરમીથી કોઈ મોટી રાહત મળે તેવી શક્યતા નથી.

રાજસ્થાનમાં ગરમીનો પ્રકોપ યથાવત છે
રાજસ્થાનમાં સળગતી ગરમી શનિવારે પણ ચાલુ રહી હતી અને ધોલપુર રાજ્યનું સૌથી ગરમ સ્થળ હતું જ્યાં મહત્તમ તાપમાન 46 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું. હવામાન વિભાગે રવિવારે રાજ્યના કેટલાક વિસ્તારોમાં હળવા વરસાદની આગાહી કરી છે, જ્યારે બિકાનેર ડિવિઝન ગરમીની લપેટમાં રહેશે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, શનિવારે અલવર, કરૌલી, ચુરુ અને ગંગાનગરમાં મહત્તમ તાપમાન અનુક્રમે 45.8, 45.5, 44.9 અને 44.4 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું, જ્યારે અન્ય સ્થળોએ દિવસનું તાપમાન 44 ડિગ્રી સેલ્સિયસથી નીચે રહ્યું હતું. 12-13 જૂનના રોજ જયપુર, ભરતપુર અને અજમેર વિભાગના જિલ્લાઓમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ગાજવીજ સાથે હળવાથી મધ્યમ

વરસાદ અને ભારે પવનની પ્રબળ સંભાવના છે. તેવી જ રીતે, જોધપુર વિભાગના પૂર્વ ભાગોમાં, 12-13 જૂનના રોજ કેટલાક સ્થળોએ ગાજવીજ સાથે હળવો વરસાદ અને વાવાઝોડાની સંભાવના છે.મુંબઈમાં ચોમાસાની એન્ટ્રી માયાનગરી મુંબઈમાં ચોમાસાની એન્ટ્રી થઈ ગઈ છે, જેના કારણે મુંબઈગરાઓના ચહેરા ખીલી ઉઠ્યા છે. હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે હવે મુંબઈનું તાપમાન ઘટશે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *