રશિયા યુક્રેન વોર પુતિન બન્યા નિર્દયી યુક્રેન તરફ થી યુદ્ધ લડી રહેલા 3 વ્યક્તિ ને જે સજા આપી તે જાણીને જેલેંસકી પણ હેરાન - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન વોર પુતિન બન્યા નિર્દયી યુક્રેન તરફ થી યુદ્ધ લડી રહેલા 3 વ્યક્તિ ને જે સજા આપી તે જાણીને જેલેંસકી પણ હેરાન

રશિયા સાથે યુદ્ધ લડવા યુક્રેનમાં આવેલા વિદેશી ભાડૂતી સૈનિકોએ પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો છે. યુદ્ધના મેદાનમાં પકડાયેલા ત્રણ બ્રિટિશ અને મોરોક્કન સૈનિકોને રશિયન સમર્થિત બળવાખોરોએ મૃત્યુદંડની સજા ફટકારી છે. ત્રણેયને અપીલ કરવા માટે એક મહિનાનો સમય આપવામાં આવ્યો છે. જે બાદ ત્રણેયને ગોળી મારીને મોતને ઘાટ ઉતારી દેવામાં આવશે.

યુકે-મોરોક્કન નાગરિકોને મૃ ત્યુદંડની સજા
રશિયાના કબજા હેઠળના સ્વ-ઘોષિત ડોનેટ્સક પીપલ્સ રિપબ્લિકની અદાલતે સરકારને પદ પરથી હટાવવા માટે હિંસક પગલાં લેવા બદલ ત્રણ આરોપીઓને મૃત્યુદંડની સજા સંભળાવી. કોર્ટે ત્રણેયને સૈન્ય પ્રવૃતિ અને આતંકવાદ ફેલાવવા માટે પણ દોષિત ઠેરવ્યા છે.

રશિયાની સરકારી સમાચાર એજન્સી આરઆઈએ નોવોસ્ટીએ અહેવાલ આપ્યો છે કે મૃત્યુદંડની સજા સંભળાવવામાં આવેલા ત્રણ આરોપીઓ બ્રિટનના રહેવાસી એઈડન અસલિન અને સીન પિનર અને મોરોક્કોના રહેવાસી સૌદુન બ્રાહિમ હતા.

અપીલ માટે 1 મહિનો આપવામાં આવ્યો છે
કોર્ટે ત્રણેય આરોપીઓને ગોળી મારીને ફાંસીની સજા આપવાનો આદેશ આપ્યો હતો. તેમને નિર્ણય સામે અપીલ કરવા માટે એક મહિનાનો સમય આપવામાં આવ્યો છે. અલગતાવાદીઓએ દાવો કર્યો હતો કે ત્રણેય આરોપીઓ ભાડૂતી હતા, તેથી તેઓ જિનીવા પ્રિઝનર્સ ઓફ વોર એગ્રીમેન્ટ હેઠળ રક્ષણ માટે લાયક નથી.

રશિયા તરફી દળો સામે આત્મસમર્પણ કર્યું
બ્રિટનના પિનર અને અસલીને એપ્રિલના મધ્યમાં યુક્રેનના દક્ષિણ બંદર શહેર મેરીયુપોલમાં રશિયા તરફી દળો સમક્ષ આત્મસમર્પણ કર્યું. તે જ સમયે, બ્રાહિમે આ વર્ષે માર્ચમાં યુક્રેનના પૂર્વીય શહેર વોલ્નોવખામાં આત્મસમર્પણ કર્યું હતું. અગાઉ, રશિયાની સૈન્યએ કહ્યું હતું કે ભાડા પર યુક્રેન માટે લડી રહેલા વિદેશીઓ સૈનિક નથી અને જો પકડાય તો તેમને લાંબી સજા સંભળાવી શકાય છે.

સાંભળવાની રાહ જોઈ રહેલો બ્રિટિશ નાગરિક
રશિયા તરફી દળોએ આવા જ કેસમાં અન્ય બ્રિટિશ નાગરિક એન્ડ્રુ હિલની ધરપકડ કરી છે. હાલમાં તે તેની સુનાવણીની રાહ જોઈ રહ્યો છે. આ દરમિયાન રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને પોતાની સરખામણી 17મી સદીના રશિયન સમ્રાટ પીટર ધ ગ્રેટ સાથે કરી છે.

પુટિને એક નિવેદનમાં કહ્યું હતું કે દેશને આ ક્ષેત્રને “પાછું લેવા” અને પોતાનો બચાવ કરવાની જરૂર છે. આ અંગે કોઈપણ પ્રકારની ખચકાટ અથવા પરંતુ-પરંતુ સ્વીકારી શકાય નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *